Ahmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtra

आनंदाची बातमी : आरटीजीएस सुविधा आता 24X7 मिळणार ; वाचा सविस्तर डिटेल्स

अहमदनगर Live24 टीम,10 ऑक्टोबर 2020 :- डिसेंबर 2020 पासून, आरटीजीएसद्वारे आठवड्यातून 24 तास आणि सात दिवस पैसे हस्तांतरित करता येतील. रिअल टाईम ग्रॉस सेटलमेंट म्हणजेच आरटीजीसी ही एका खात्यातून दुसर्‍या खात्यात पैसे हस्तांतरित करण्याची सुविधा आहे.

सध्याच्या नियमांनुसार, दुसर्‍या व चौथ्या शनिवारी, रविवारी वगळता सकाळी सात ते संध्याकाळी सहा या दरम्यान पैसे हस्तांतरित करता येतील. रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) विकास आणि नियामक धोरणावरील आपल्या निवेदनात असे म्हटले आहे.केंद्रीय बँक आधीपासूनच एनईएफटीला 24X7 सुविधा पुरवित आहे.

16 डिसेंबर 2019 पासून ही सुविधा 24 तास उपलब्ध आहे. केंद्रीय बँकेने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, “डिसेंबर 2019 मध्ये राष्ट्रीय इलेक्ट्रॉनिक फंड ट्रान्सफर (एनईएफटी) प्रणाली दिवसाचे 24 तास, वर्षाचे सात दिवस उपलब्ध करुन देण्यात आली.” तेव्हापासून हे चांगले काम करत आहे.

उच्च मूल्य निधीच्या हस्तांतरणासाठी आरटीजीएस सुविधा सकाळी 7 ते संध्याकाळी 6 या वेळेत उपलब्ध आहे. हे दुसर्‍या आणि चौथ्या शनिवारसह रविवार वगळता इतर दिवसांवर वापरले जाऊ शकते. दिवसाला चोवीस तास, आठवड्यातून सात दिवस उपलब्ध करून देण्याचा निर्णयही घेण्यात आला आहे. ही सुविधा डिसेंबर 2020 पासून लागू केली जाईल.

रिअल टाईम ग्रॉस सेटलमेंट म्हणजे काय? :- या सुविधेचा उपयोग जास्तीत जास्त रक्कम हस्तांतरित करण्यासाठी केला जातो. आत्ता किमान दोन लाख रुपये आरटीजीएसमध्ये हस्तांतरित करता येतील. इंटरनेट बँकिंग किंवा बँक शाखेतून आपण आरटीजीएसचा वापर करून

सोमवार ते शनिवार दरम्यान (दुसरा आणि चौथा शनिवार वगळता) निधी हस्तांतरित करू शकता. तथापि, यासाठी कोणतीही उच्च मर्यादा नाही. तथापि, बँका सहसा ते 10 लाख रुपयांवर ठेवतात. आरटीजीएस हस्तांतरणासाठी फी आकारली जाऊ शकते. हे वेगवेगळ्या बँकांवर अवलंबून आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button