Ahmednagar CityAhmednagar NewsIndiaLifestyleMaharashtra

आपण आपला मोबाईल नंबर हव्या त्या कंपनीत ऑनलाईन पोर्ट करू शकता; ‘अशी’ करा प्रोसेस

अहमदनगर Live24 टीम,10 ऑक्टोबर 2020 :-  वेगवान इंटरनेटसह अधिक डेटाची मागणी वाढली आहे. अशा परिस्थितीत बर्‍याच टेलिकॉम कंपन्या कमी किंमतीत अधिक डेटा आणि व्हॉईस कॉल सारख्या मूलभूत सुविधादेखील उपलब्ध करुन देत आहेत.

बाजारात अशा अनेक योजना आहेत ज्या उच्च-गती प्रदान करतात. अशाप्रकारे, सर्व टेलिकॉम कंपन्या त्यांच्या ग्राहकांना सर्वोत्तम योजना देण्यासाठी स्पर्धा करीत आहेत. त्यानंतरही, जर आपल्या मोबाईल डेटाची गती वाढतच राहिली, ज्यामुळे आपल्याला खूप त्रास होत असेल तर आपण आपला मोबाइल नंबर दुसर्‍या नेटवर्कवर पोर्ट करावा.

मोबाइल डेटा स्लो असल्यास काय करावे?हे जाणून घ्या :-  जर आपला मोबाइल डेटा स्लो असेल तर प्रथम आपण आपल्या पातळीवर तो काही प्रमाणात ठीक देखील करू शकता. नोटिफिकेशन शेडमध्ये दिलेले मोबाइल डेटा ऑप्शन चालू करून बंद करा.

आपले डिव्हाइस देखील बंद करा किंवा फ्लाईट मोड चालू करा, नंतर बंद करा. मोबाइल प्रीपेड रिचार्जची वैधता तपासा. तथापि, कोणतीही सुधारणा न झाल्यास आपण Google वर स्पीडटेस्ट डॉट कॉम किंवा अॅप डाउनलोड करू शकता आणि इंटरनेटचा वेग तपासू शकता. वेग कमी असल्यास आपल्या सेवा प्रदात्याशी संपर्क साधा.

आपला नंबर जियोमध्ये ऑनलाइन पोर्ट कसा करावा ? :-

 • – गूगल प्ले स्टोअर किंवा अ‍ॅप स्टोअर वरून माय जिओ अॅप डाउनलोड करा
 • – अ‍ॅप उघडा आणि शीर्षस्थानी पोर्ट विभागात जा
 • – अ‍ॅपमध्ये आपल्याला दोन पर्याय दिसतील, एक नवीन जिओ सिम मिळवा आणि दुसरा नंबर ठेवा आणि नंबर बदला.
 • – आता आपल्या गरजेनुसार प्रीपेड आणि पोस्टपेड सिम निवडा
 • – आता आपल्या गरजेनुसार एक प्लॅन निवडा, त्यानंतर आपण आपल्या स्थानाची पुष्टी करा.
 • – आपल्याला दोन पर्याय मिळतील – डोर स्टेप आणि स्टोअर पिकअप
 • – आपल्याला घराबाहेरच्या स्टोअरमध्ये जायचे नसल्यास डोर स्टेप ऑप्शनसह पुढे जा. आपल्या सोयीनुसार तारीख आणि वेळ निवडा. आपण नवीन सिमच्या वितरणाचा मागोवा घेऊ शकता.

आपला नंबर एअरटेलमध्ये ऑनलाइन पोर्ट कसा करावा ? :- सर्व प्रथम, Google Play Store किंवा अ‍ॅप स्टोअर वरून एअरटेल थॅक्स अ‍ॅप डाउनलोड करा. यानंतर प्लान निवडा आणि पोर्ट-इनच्या विनंतीची पुष्टी करा. यानंतर, एअरटेल आपल्याद्वारे दिलेल्या पत्त्यावर एग्जिक्युटिव पाठवेल जेणेकरून आपला तपशील संकलित केला जाऊ शकेल आणि नवीन सिम वितरित होईल.

आपला नंबर वोडाफोनमध्ये ऑनलाइन पोर्ट कसा करावा ?:-

 • – व्होडाफोन अ‍ॅप वर जा आणि आपले नाव, संपर्क क्रमांक आणि एमएनपी पृष्ठावरील शहर प्रविष्ट करा.
 • – आता आपल्या गरजेनुसार व्होडाफोन रेड पोस्टपेड योजना निवडा
 • – स्‍व‍िच टू वोडाफोन बटन क्लिक करा
 • – यानंतर, आपण विनामूल्य सिम वितरणासाठी आपला पत्ता आणि पिन कोड प्रविष्ट करा.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button