Ahmednagar CityAhmednagar NewsLifestyle

‘ह्या’ पॉश एरियात अर्ध्या किमतीत मिळतायेत बंगले; वाचा…

अहमदनगर Live24 टीम,14 ऑक्टोबर 2020 :-  प्रत्येकाचे स्वप्न आहे की त्यांचे स्वतःचे घर असावे. दिल्लीसारख्या शहरात घर असणे हे त्याहूनही अधिक महत्त्वाचे मानले जाते. दिल्लीसारख्या महागड्या शहरात आपले घर विकत घेणे सर्वांच्या बजेटमध्ये नसते.म्हणूनच इतर शहरांमधील आलेले लोक स्वतःचे घर विकत घेण्याऐवजी भाड्याने घेतात.

पण तुम्हाला जर दिल्लीत घर घ्यायचे असेल तर तुमच्यासाठी एक चांगली बातमी आहे. दिल्लीच्या बर्‍यापैकी पॉश एरियामधील अनेक घरे अर्ध्या भावाने विकली जात आहेत. होय, आम्ही दिल्लीतील लुटियन्स झोनबद्दल बोलत आहोत. ल्यूटियन्स झोनमध्ये किती घरे विकली जात आहेत ते जाणून घेऊया.

किती स्वस्त झाले घर :- दिल्लीतील लुटियन्स भागातील घरे स्वस्त मिळत आहेत, पण ती सर्वसामान्यांच्या बजेटमध्ये नाहीत. या भागातील घरांच्या किंमती 10-15% खाली आल्या आहेत. एनबीटीच्या अहवालानुसार काही घरांच्या किंमती 25 ते 50 टक्क्यांनी घसरल्या आहेत. हे दर आहे ते आहेत जे स्वतः मालक स्वतः मागत आहेत. या सुंदर क्षेत्रातील घरे ज्याच्या किमती 75-300 कोटींच्या घरात होती, ती आता 65-270 कोटींमध्ये खरेदी करता येतील.

दर कमी होण्याचे कारण काय आहे :- लुटियंस क्षेत्रातील मालमत्तांच्या किंमतीत मोठ्या प्रमाणात घट होण्यामागे कोरोनाचे संकट हे कारण आहे. कोरोना संकटामुळे 28 कि.मी.पर्यंत पसरलेल्या या भागात घरांच्या किंमती खाली आल्या आहेत. या भागात बरेच बंगले आहेत, ज्यात नेते आणि मोठे अधिकारी राहतात.

बंगल्यांमध्ये किंमत कमी झाल्या :- अहवालात असे म्हटले आहे की बर्‍याच मालमत्ता मोठ्या सवलतीत मिळू शकतात. पृथ्वीराज रोडवर बंगला आहे तो पूर्वी 375 कोटी रुपये किमतीचा होता. पण आता त्याचे दर 100 कोटींनी खाली आले आहेत.

म्हणजेच हा बंगला 275 कोटींमध्ये खरेदी करता येईल. त्याचप्रमाणे अमृता शेरगिल रोडवरील बंगल्याचा दर 500 कोटी रुपये होता. पण आता त्याची किंमत घटून 350 कोटी रुपये केली आहे. गोल्फ लिंक्समधील बंगला पूर्वी 150 कोटींचा होता आता तो 120 कोटींमध्ये खरेदी करता येईल.

या दिग्गजांचे हे घर आहेत :- आपण या क्षेत्रात घर विकत घेतल्यास, बरेच मोठे लोक आपले शेजारी असू शकतात. लुटियन्स झोनमध्ये राहणा प्रमुख व्यावसायिकांमध्ये विजय शेखर शर्मा , एलएन मित्तल, सुनील मित्तल आणि नवीन जिंदल यांचा समावेश आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button