EntertainmentIndia

अभिनेत्री नुसरत जहान दिसली देवी दुर्गा च्या रूपात, देवबंदच्या मौलवीने केला धर्मभ्रष्ट केल्याचा आरोप.

अहमदनगर Live24 टीम,15 ऑक्टोबर 2020 :- तृणमूल कॉंग्रेसच्या (टीएमसी) खासदार आणि अभिनेत्री नुसरत जहान यांनी आपल्या चाहत्यांना(नवरात्रीच्या सुरूवातीस) शुभेच्छा देण्यासाठी देवी दुर्गाचे रूप धारण केले, देवबंदमधील इस्लामिक मदरसा, दारुल उलूम ला हे आवडले नाही आणि त्यांनी नुसरत जहां ला आपल्या या कृती बद्दल माफी मागण्यास सांगितले आहे

सांगितले आहे माफी मागण्यास सांगितले आहे सांगितले आहे. देवबंदचे मौलाना इशाक गोरा म्हणाले, “नुसरत जहां यांना अशी कामे करणे आवडते. ती नेहमी वादात असते. इस्लाममध्ये या गोष्टी निषिद्ध आहेत, परंतु ती ते करत आहे.

लोक तिच्या या कृतीवर नाराज आहे. मला वाटते की हे पूर्णपणे चुकीचे आहे. तिने सर्वांची माफी मागावी. ” देवबंदच्या आणखी एका मौलाना असद कसमी यांनीही अभिनेत्री नुसरतवर टीका केली.

ते म्हणाले, “हे इस्लामच्या तत्त्वांच्या विरोधात आहे. तीने अल्लाहची माफी मागावी.” नुसरतने केली अतिरिक्त सुरक्षेची मागणी अभिनेत्री आणि खासदार नुसरत जहान यांनी मंगळवारी ब्रिटनमधील भारतीय उच्चायुक्तांकडून तिच्या दुर्गा अवतारातील छायाचित्र इन्स्टाग्रामवर पोस्ट केल्यामुळे अतिरिक्त संरक्षणाची मागणी केली होती.

त्यासाठी तिला जिवे मारण्याची धमकी देण्यात आली होती. अभिनेत्रीने तीच्या चाहत्यानां शुभेच्छा देत आपले छायाचित्र शेअर केले, ज्यामध्ये ती देवी दुर्गाच्या पारंपारिक ड्रेसमध्ये दिसली. याबाबत त्यांनी परराष्ट्र मंत्रालय आणि बंगाल सरकारलाही सतर्क केले आहे.

लंडनमध्ये बंगाली चित्रपटाचे शूटिंग :- नुसरत सध्या बंगाली चित्रपटाच्या चित्रीकरणासाठी लंडनमध्ये असून किमान 15 दिवस ती तिथे असण्याची शक्यता आहे. त्यांनी लिहिले, “लंडनमध्ये वास्तव्याच्या वेळी मला तातडीने पोलिस संरक्षणाची आवश्यकता आहे, कारण हा धोका अत्यंत गंभीर आहे आणि यामुळे माझ्या मानसिक आरोग्यावर परिणाम होत आहे. कृपया लंडनमध्ये आवश्यक सुरक्षा देण्याची व्यवस्था करा.”

नुसरत वर कट्टरपंथीयांचा उद्रेक:- अभिनेत्री वर धर्मांधांचा उद्रेक होण्याची ही पहिली वेळ नाही. गेल्या वर्षी लग्नानंतर सिंदूर घालून दुर्गा पूजा उत्सवात (दुर्गापूजा) उपस्थित राहिल्याबद्दलही त्यांच्यावर टीका झाली होती. दारूल उलूम देवबंदचे मुफ्ती आझाद वाजमी यांनी नुसरतवर हिंदू परंपरा अवलंबल्याबद्दल कडक टीका केली आणि आपल्या धर्माबाहेर लग्न केल्याचा आणि ‘मंगलसूत्र’ आणि ‘सिंदूर’ सारख्या हिंदू विवाह चिन्हे स्वीकारल्याबद्दल फतवा काढला.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

 

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button