Ahmednagar NewsBreakingIndiaMaharashtraPolitics

पंतप्रधान मोदींची ‘इतकी’ आहे श्रीमंती ; ‘येथे’ करतात गुंतवणूक

अहमदनगर Live24 टीम,15 ऑक्टोबर 2020 :-  पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संपत्तीत एका वर्षात 36 लाख रुपयांची वाढ झाली आहे. पंतप्रधान कार्यालयात (पीएमओ) सादर केलेल्या ताज्या मालमत्ता घोषणांमध्ये असे दिसून आले आहे की पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची एकूण संपत्ती मागील वर्षाच्या तुलनेत वाढली आहे, तर गृहमंत्री अमित शहा यांच्या मालमत्तेत घट झाली आहे.

पंतप्रधान मोदींनी केलेल्या घोषणेनुसार यंदा 30 जूनपर्यंत त्यांची एकूण मालमत्ता 2.85 कोटी रुपये होती, जी मागील वर्षीच्या 2.49 कोटी रुपयांच्या तुलनेत सुमारे 36 लाख रुपये ने वाढली आहे.

गेल्या वर्षभरात सुमारे 3.3 लाख रुपयांच्या बँक ठेवी आणि 33 लाखांच्या सुरक्षित गुंतवणूकीवर परतावा मिळाल्यामुळे त्यांची संपत्ती वाढली आहे. पंतप्रधान मोदींनी कोठे गुंतवणूक केली आहे ते जाणून घेऊया.

पंतप्रधानांनी ‘येथे’ पैशांची गुंतवणूक केली आहे :- जून 2020 पर्यंत पंतप्रधान मोदींकडे फक्त 31,450 रुपये रोख होते, तर एसबीआय गांधीनगर एनएससी शाखेत त्यांच्याकडे बँक शिल्लक 3,38,173 रुपये होते. त्याच शाखेत त्याच्याकडे बँक एफडीआर (फिक्स्ड डिपॉझिट पावती) आणि

मल्टी ऑप्शन डिपॉझिट 1,60,28,939 रुपये होते. पंतप्रधान मोदी यांच्याकडे 8,43,124 रुपयांचे राष्ट्रीय बचत प्रमाणपत्र (एनएससी), 1,50,957 रुपये जीवन विमा पॉलिसी आणि 20,000 रुपयांचे कर बचत इन्फ्रा बॉन्ड आहे. त्यांनी जाहीर केलेली मालमत्ता 1.75 कोटींपेक्षा जास्त आहे.

कोणतेही कर्ज नाही तसेच गाडीही नाही :- पंतप्रधानांनी कोणतेही कर्ज घेतलेले नाही आणि त्यांच्या नावावर कोणतेही वैयक्तिक वाहन नाही. त्याच्याकडे सोन्याच्या चार अंगठ्या असून त्यांचे वजन सुमारे 45 ग्रॅम असून त्याची किंमत 1.5 लाख रुपये आहे. पंतप्रधान मोदींच्या घोषणामध्ये असेही उघड झाले आहे की, गांधीनगरच्या सेक्टर -1 मध्ये त्यांचा एक प्लॉट आहे, जो 3,531 चौरस फूट आहे. या घोषणेच्या शेवटी पंतप्रधान मोदी म्हणाले आहेत की या गांधीनगर प्लॉटवर आणखी तीन संयुक्त मालक आहेत. म्हणजेच, प्लॉटच्या चारही मालकांपैकी प्रत्येकाचा त्यातील 25 टक्के हिस्सा आहे.

गृहमंत्री अमित शहा यांची किती मालमत्ता कमी झाली ? :- शाह यांच्याकडे जून 2020 पर्यंत 28. 63 कोटी रुपयांची संपत्ती होती, जी गेल्या वर्षी 32.3 कोटी रुपये होती. शहा यांच्याकडे 10 अचल मालमत्ता आहेत आणि त्या सर्व गुजरातमध्ये आहेत.

पीएमओच्या घोषणेनुसार त्यांच्या मालकीची मालमत्ता आणि त्याच्या आईकडून मिळालेली संपत्ती 13.56 कोटी रुपये आहे. अमित शहा यांच्याकडे 15,814 रुपये रोख, बँक शिल्लक व विमा योजनेतील 1.04 कोटी रुपये, निवृत्तीवेतन पॉलिसी 13.47 लाख रुपये, एफडी योजनांमध्ये 2.79 लाख रुपये आणि 44. 47 लाख रुपयांचे दागिने आहेत.

अमित शहा यांची संपत्ती का कमी झाली ? :- यावर्षी शाह यांच्या मालमत्तेत घट झाली आहे कारण त्यांच्याकडे असलेल्या सिक्युरिटीजचे बाजार मूल्य घटले आहे. त्यांनी वारसाहक्काने मिळालेल्या सिक्युरिटीजचे मूल्य 12.10 कोटी आणि

स्वतःच्या मालकीच्या सिक्युरिटीजचे मूल्य 1.4 कोटी जाहीर केले आहे. यावर्षी 31 मार्च रोजी त्यांचे एकूण मूल्य 13.5 कोटी रुपये होते, जे मागील वर्षीच्या 17.9 कोटींच्या घोषणेपेक्षा कमी आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button