Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingLifestyleMaharashtraSpacial

‘ह्या’ बँकेत व्हॉट्सअ‍ॅपवरून करता येणार एफडी; सोबत मिळतायेत ‘ह्या’ सुविधाही

अहमदनगर Live24 टीम,17 ऑक्टोबर 2020 :-  आयसीआयसीआय बँकेने ग्राहकांसाठी खास सुविधा सुरू करण्याची घोषणा केली आहे. या सुविधेनंतर आता ग्राहक व्हॉट्सअ‍ॅपवर युटिलिटी बिले भरणे, फिक्स्ड डिपॉझिट आणि ट्रेड फायनान्स संबंधित कामे करू शकतात.

या सुविधेनंतर लोकांना या सर्व कामांसाठी बँकेत येण्याची गरज नाही. आयसीआयसीआय बँकेचे ग्राहक आता व्हॉट्सअ‍ॅपद्वारे त्यांचे फिक्स्ड डिपॉझिट (एफडी) खाते उघडू शकतील .

आयसीआयसीआय बँक ही देशातील पहिली बँक आहे जी ग्राहकांना या सर्व सुविधा घरबसल्या उपलब्ध करुन देत आहे. बँकेच्या या सुविधेनंतर ग्राहक बँकेत न जाता आपले काम पूर्ण करू शकेल. कोरोना कालावधीत जे लोक या सुविधेद्वारे महत्त्वपूर्ण कार्य घरबसल्या करू शकतात.

ही कामी घरी बसून करता येतात :- आता रिटेल ग्राहक व्हॉट्सअ‍ॅपच्या माध्यमातून काही मिनिटांत एफडी बनवू शकतात. याद्वारे आपण वीज बिल, एलपीजी बिल आणि पोस्टपेड मोबाइल फोनचे बिल देखील भरू शकता. याशिवाय कॉर्पोरेट आणि एमएसएमई क्षेत्रातील लोकांना व्यापार वित्त संबंधित माहिती मिळू शकेल. याद्वारे एखादा ग्राहक आयडी, आयात निर्यात कोड आणि बँकेतून घेतलेल्या सर्व पत सुविधांची माहिती मिळवू शकेल.

व्हॉट्सएपवर 25 सुविधा उपलब्ध आहेत :- बँकेने आपल्या निवेदनात असे म्हटले आहे की येत्या काही दिवसांत ग्राहकांसाठी या सर्व सुविधा सुरू होतील. आयसीआयसीआय बँक व्हॉट्सअ‍ॅपवर ग्राहकांसाठी 25 सुविधा देत आहे. सुमारे सहा महिन्यांपूर्वी बँकेने व्हॉट्सअ‍ॅपवर बँकिंग सेवा सुरू केल्या.

या यादीमध्ये बचत खात्यातील शिल्लक रक्कम तपासणे, शेवटच्या तीन व्यवहारांची माहिती घेणे, क्रेडिट कार्डची माहिती घेणे, क्रेडिट-डेबिट कार्ड सुरक्षितपणे ब्लॉक करणे, अनलॉक करणे, घरी बसून बचत खाते उघडणे आणि लोन मोरेटोरियम संबंधित अनेक सुविधा समाविष्ट आहेत.

व्हॉट्सअ‍ॅप बँकिंग कसे सक्रिय करावे ते जाणून घ्या :- व्हॉट्सअ‍ॅप बँकिंग सक्रिय करण्यासाठी ग्राहकांना प्रथम 86400 86400 हा आयसीआयसीआय बँक फोन नंबर सेव्ह करावा लागेल.

बँकेशी संबंधित सर्व कामे केवळ आपल्या नोंदणीकृत मोबाइल नंबरवरूनच करा. यानंतर हाय असा मेसेज या क्रमांकावर पाठवा. मग बँक आपल्यास सर्व सक्रिय सुविधांची यादी पाठवेल. व्हॉट्सअ‍ॅपवर तुम्हाला हवी असलेली कोणतीही सुविधा निवडा तुम्हाला .

व्हॉट्सअ‍ॅपवर संबंधित सेवेसंबंधी संपूर्ण माहिती मिळेल. मुदत ठेवींसाठी ग्राहक फिक्स डिपॉझिट असे टाईप करावे लागेल. नंतर एफडी रक्कम लिहा. ते 10 हजार ते 1 कोटी दरम्यान असू शकते. तुम्हाला किती काळ मुदत ठेव ठेवायची असेल, त्यासाठी तुम्हाला एक वेळ मर्यादा ठरवावी लागेल. त्यानंतर सेंड करा .

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button