Business

दहा रुपयांची ‘ही’ जुनी नोट द्या आणि २५ हजार कमवा

अहमदनगर Live24 टीम,17 ऑक्टोबर 2020 :- बर्‍याचदा जुन्या गोष्टी सांभाळून ठेवण्याचा बऱ्याच लोकांना छंद असतो. कालांतराने या जुन्या वस्तूंची किंमत खूप वाढते. बऱ्याच लोकांना जुन्या चलन नोटा जमवून ठेवण्याचा छंद असतो.

त्या देखील बर्‍याच किंमतींस विकल्या जातात. आपल्याकडे अशी वस्तू असल्यास आपल्याला योग्य किंमत मिळू शकते. सध्या भारतीय चलनातील एक नोट खूप मोठ्या किमतीवर विकली जात आहे. चला त्या नोटेविषयी संपूर्ण माहिती जाणून घेऊया.

1 नोट श्रीमंत बनवेल :- जुन्या नोटांचे मूल्य जास्त आहे. सर्वच नाही परंतु अशा काही नोटा आहेत ज्या तुम्हाला श्रीमंत बनवू शकतात. आपण ज्या 10 रुपयाच्या नोटाबद्दल बोलत आहोत, ती बरीच वर्षांपूर्वी भारतात वापरली जायची. आपल्याकडे ही जुनी नोट असेल तर तुमची दिवाळी छान होईल.

काय आहे खासियत :- अशा बर्‍याच नोटा आहे ज्या ब्रिटीशकालीन भारतात चालत असत, ज्या कदाचित कोणालाही माहित नसतील. कालांतराने नवीन नोटा अस्तित्त्वात आल्या. आपण ज्या नोटेबद्दल बोलत आहोत त्याच्या एका बाजूला अशोकस्तंभ आहे. 3 सिंहाचे तोंड असणारी ही नोट आता दुर्मिळ झाली आहे. परंतु ही नोट आपले नशीब चमकू शकते.

कोणाची स्वाक्षरी आहे ? :- या दुर्मिळ नोटवर 1943 मध्ये ब्रिटीश राज द्वारा भारतीय रिझर्व्ह बँकेचे गव्हर्नर म्हणून काम पाहिलेले पहिल्या भारतीय सीडी देशमुख यांच्या स्वाक्षर्‍या आहेत. ही नोट पहिल्या आवृत्तीत छापली गेली होती. दहा रुपयांच्या या जुन्या नोटात एका बाजूला अशोक स्तंभ आणि दुसर्‍या बाजूला एक नाव आहे. महत्त्वाची बाब म्हणजे या चिठ्ठीवर दोन्ही बाजूंनी इंग्रजीत 10 रुपये लिहिले आहेत.

या 1 नोटसाठी आपल्याला किती पैसे मिळतील:-  जर आपल्याकडे 10 रुपयांची जुनी नोट असेल तर त्याऐवजी 20-25 हजार रुपये मिळू शकतात. चांगली गोष्ट म्हणजे आपण ही नोट घरी बसल्या विक्री करू शकता. या नोट्स इंडियामार्ट, शॉपक्लूज आणि मारुधर आर्ट्सद्वारे चांगल्या किंमतीला विकल्या जाऊ शकतात. या नोटांना या प्लॅटफॉर्मवर मोठी किंमतही मिळेल.

येथे मिळतील 25 हजार रु:-  वर नमूद केलेल्या वेबसाईट्सशिवाय ही नोट कॉइनबाजारातही विकली जाऊ शकते. येथे या नोटेच्या बदल्यात तुम्हाला 25 हजार रुपये मिळू शकतात. परंतु लक्षात ठेवा की नोट योग्य स्थितीत असली पाहिजे, कारण यामुळे या नोटेची किंमत निश्चित होईल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

 

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button