Breaking

‘ह्या’ शेअर्समध्ये करा गुंतवणूक ; दीड लाखांपर्यंत मिळेल प्रॉफिट

अहमदनगर Live24 टीम,17 ऑक्टोबर 2020 :- शेअर बाजारामध्ये मोठी रिस्क आहे. म्हणून येथे माहिती नसलेले आणि कमी माहिती असलेले ज्ञान एखाद्या व्यक्तीसाठी हानिकारक ठरू शकते. परंतु जर तुम्हाला परिपूर्ण माहिती असेल तर कोणत्याही गुंतवणूकीत फायदा होईल.

आपण ब्रोकिंग फर्मच्या सल्ल्यानुसार निवडलेल्या स्टॉकमध्ये गुंतवणूक करू शकता. परंतु हे लक्षात ठेवा की यामुळे आपली रिस्क कमी होणार नाही, परंतु आपल्या नफ्याची शक्यता लक्षणीय वाढेल.

अशाच एका ब्रोकिंग फर्मने 5 स्टॉक खरेदी करण्याचा सल्ला दिला आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला 30% पर्यंत परतावा मिळू शकेल. या संदर्भात आपण 5 लाख रुपयांची गुंतवणूक केल्यास तुम्हाला थेट दीड लाख रुपयांपर्यंत नफा मिळू शकेल. तथापि, त्यावरही कर आकारला जाईल. परंतु नंतर आपण फायदेशीर राहाल.

१) हीरो मोटोकॉर्प:-  15 ऑक्टोबर 2020 रोजी हिरो मोटोकॉर्पच्या शेअर्सने 52 आठवड्यांच्या उच्चांकाला अर्थात 3380 रुपयांची पातळी गाठली. या स्टॉकच्या खरेदीबरोबरच 3800 रुपयांचे उद्दिष्ट देण्यात आले आहे. म्हणजेच हे शेअर्स 3800 रुपयांपर्यंत जाऊ शकतात. अशाप्रकारे तुम्हाला प्रति शेअर 420 रुपये नफा मिळू शकेल. कंपनी म्हणून हीरो मोटोकॉर्पनेही चांगला नफा मिळविण्याचा अंदाज वर्तविला जात आहे.

२) मारुती सुझुकी :- मारुती ही देशातील सर्वात मोठी कार कंपनी आहे. सध्याच्या पातळीपेक्षा मारुतीचा साठा 16 टक्क्यांपर्यंत वर जाईल. मारुतीचे उत्पन्न आणि नफ्यातही वाढ होण्याचा अंदाज आहे. सप्टेंबरमध्ये कंपनीच्या विक्रीतही वाढ झाली. शिवाय सणासुदीच्या काळातही त्याची विक्री सुधारेल अशी अपेक्षा आहे. तथापि, 15 ऑक्टोबरला मारुतीचा शेअर 1.73 टक्क्यांनी घसरून 6885 रुपयांवर बंद झाला.

३) गेटवे डिस्ट्रीपार्क्स:- या कंपनीचा शेअर 30 टक्के रिटर्न देऊ शकतो आणि 125 रुपयांच्या किंमतीपर्यंत पोहोचू शकतो. तथापि, जुलै-सप्टेंबरचा निकाल कमकुवत असू शकतो. 5 लाखांच्या गुंतवणूकीवर 1.5 लाख रुपये मिळू शकतील अशा समभागांपैकी हे एक आहे. कंपनीचा शेअर सध्या 91.20 रुपये आहे. गेल्या 52 आठवड्यांमध्ये हा शेअर 137.60 रुपयांवर होता तर शुक्रवारी तो 0.05 टक्क्यांच्या वाढीसह 91.20 रुपयांवर बंद झाला.

४) गल्फ ऑयल ल्यूब्रिकेंट्स इंडिया :- या शेअर्सची किंमत 638 रुपये आहे. यात 24 टक्के वाढ अपेक्षित आहे. अशा प्रकारे ते 790 रुपयांपर्यंत जाऊ शकते. म्हणजेच प्रति शेअर कमाई 152 रुपये असू शकते. शुक्रवारी तो 1.26 टक्क्यांच्या वाढीसह बंद झाला, तर 52 आठवड्यांचा शिखर 90.50 वर आहे. पण स्टॉक मार्केटमध्ये गुंतवणूक करताना नेहमी जोखमीकडे लक्ष देणे आवश्यक असते.

५) बजाज ऑटो:-  बजाज ऑटोलाही खरेदी करण्याचा सल्ला दिला जात आहे . हे शेअर्स 3230 रुपयांपर्यंत जाऊ शकतात जे सध्या 3053.80 रुपयांवर आहेत. याशेरासाठी यापूर्वी 3120 रुपयांचे उद्दिष्ट देण्यात आले होते. नफ्यात वाढ होण्याचा अंदाजही आहे. याशिवाय भारतीय वाहन क्षेत्र सुधारत आहे, त्याचा फायदा बजाज ऑटोलाही होईल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button