Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtraSpacial

‘ह्या’ 5 बँकेतील झिरो बॅलन्स सेव्हिंग अकाउंट तुम्हाला देतील स्ट्रॉंग इंटरेस्टसह ‘हे’ फायदे

अहमदनगर Live24 टीम,17 ऑक्टोबर 2020 :- शून्य शिल्लक बचत खाते अर्थात झिरो बॅलन्स सेव्हिंग अकाउंट असे खाते आहे ज्यामध्ये आपल्याला किमान शिल्लक राखण्याची आवश्यकता नसते.

या खात्यांमध्ये तुम्हाला कोणतीही फी भरावी लागणार नाही किंवा ते खाते अकार्यक्षम होण्याची भीती नसते. परंतु काही बँकांचे झिरो बॅलन्स सेव्हिंग अकाउंट आपल्याला अधिक व्याज आणि इतर सर्व बँकिंग सुविधा मिळतात.

आज आम्ही तुम्हाला 5 बँकांच्या शून्य बॅलन्स अकाउंटबद्दल सांगणार आहोत ज्यामध्ये तुम्हाला चांगले व्याज मिळेल. आपल्याकडे बँक खाते नसेल किंवा दुसरे खाते उघडायचे असेल तर ही बँक खाती पहा.

१) आयडीएफसी फर्स्ट बँक फर्स्ट सेव्हिंग खाते :- व्याज दर जास्त असल्याने नवीन खातेधारकांसाठी ही बँक एक चांगला पर्याय आहे. आयडीएफसी फर्स्ट बँकेच्या झिरो बॅलन्स सेव्हिंग अकाउंटमध्ये तुम्हाला सर्व सुविधा विनामूल्य मिळतात. यावेळी या बँकेच्या शून्य शिल्लक खात्यावर 6 ते 7 टक्के व्याज आहे. आपण सर्व आवश्यक कागदपत्रांसह कोणत्याही जवळच्या शाखेत आपले खाते उघडू शकता.

२) एसबीआई बेसिक सेविंग्स बँक डिपॉजिट अकाउंट :- तुम्ही केवायसीच्या कागदपत्रांच्या मदतीने एसबीआयकडे एसबीआय बेसिक सेव्हिंग्ज बँक डिपॉझिट अकाउंट उघडू शकता. या खात्यात तुम्हाला 2.75 टक्के दराने व्याज मिळते. याशिवाय रुपे एटीएम-कम-डेबिट कार्डची सुविधा देखील उपलब्ध आहे. तुम्हाला एसबीआयच्या एटीएममधून किंवा इतर बँकांच्या एटीएममधून 4 वेळा रोख पैसे मोफत काढता येतील.

३) इंडसइंड बँक :- इंडसइंड बँकेच्या बचत खात्यात तुम्हाला 4 ते 6 टक्के दराने व्याज मिळते. यासह इंटरनेट बँकिंगबरोबरच अमर्यादित एटीएम व्यवहारही उपलब्ध होतील. आपण ऑनलाइन अनुप्रयोगाद्वारे हे खाते उघडू शकता.

४) कोटक महिंद्रा बँक :- आपण डिजिटल बँकिंगद्वारे कोटक महिंद्रा बँकेत बचत खाते उघडू शकता. यामध्ये किमान शिल्लक ठेवण्याची कोणतीही समस्या नाही. यात तुम्हाला 811 व्हर्च्युअल डेबिट कार्ड मिळेल. आपण हे ऑनलाइन शॉपिंगमध्ये वापरू शकता. या बँक खात्यात आपल्याला 4 टक्के व्याज मिळते.

५) एचडीएफसी बँक :- एचडीएफसी बँकेच्या बेसिक सेव्हिंग्ज बँक खात्यात तुम्हाला किमान शिल्लक ठेवण्याची गरज नाही. या खात्यावर तुम्हाला 3 ते 3.5 टक्के व्याज मिळते. खातेधारकास एटीएम-कम-डेबिट कार्ड, विनामूल्य पासबुक सेवा, विनामूल्य ठेव, चेकबुक, ईमेल स्टेटमेंट, डिमांड ड्राफ्ट सारख्या विनामूल्य सुविधा मिळतील.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button