Ahmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtraSpacial

होणार धमाका ! रिलायन्स जिओ देणार अडीच हजारात 5G मोबाईल

अहमदनगर Live24 टीम,18 ऑक्टोबर 2020 :- देशातील सर्वात मोठी टेलिकॉम कंपनी रिलायन्स जिओकडून एक चांगली धमाकेदार बातमी समोर आली आहे. रिलायन्स जिओ 5 हजार रुपयांपेक्षा कमी किमतीत 5 जी स्मार्टफोन बाजारात आणण्याची योजना आखत आहे.

जेव्हा या स्मार्टफोनचे संचालन वाढेल, हळूहळू त्याची किंमत प्रति युनिट 2,500-3,000 रुपये होईल. सध्या भारतात 5 जी स्मार्टफोनची प्रारंभिक किंमत 27,000 रुपये आहे. पण जिओला 5 जी स्मार्टफोन फक्त 5 हजार रुपयांपेक्षा कमी दराने सुरू करू इच्छित आहे.

हे आहे टार्गेट ? :- ईटीच्या अहवालानुसार, जिओ सध्या या 5 जी स्मार्टफोनद्वारे 2 जी कनेक्शन वापरणारे 200 ते 300 दशलक्ष मोबाइल फोन वापरकर्त्यांना लक्ष्य करेल. जिओ ही पहिली कंपनी होती जी भारतातील ग्राहकांसाठी विनामूल्य 4 जी मोबाइल फोन बाजारात लॉन्च केले होते.

यासाठी ग्राहकांना जिओ फोनसाठी 1,500 रुपयांचा रिफंडेबल डिपॉजिट भरणे आवश्यक होते. रिलायन्सच्या 43 व्या वार्षिक सर्वसाधारण सभेमध्ये अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक मुकेश अंबानी यांनी भारताला “टू-जी-फ्री” (टू-जी कनेक्शन मुक्त) बनविण्यामध्ये आणि

35 कोटी भारतीयांना (सध्या टूजी फीचर फोन वापरत आहे) अपग्रेडेशन करण्यावर भर दिला आहे. तसेच वेग वाढवण्याच्या गरजेवर जोर देण्यात आला. जेव्हा भारत 5 जी युगाच्या दारात उभा आहे अशा वेळी जिओ ला या लोकांना परवडणारे स्मार्टफोन द्यायचे आहेत.

गूगल सह पार्टनरशिप :- अंबानी यांनी त्याच एजीएममध्ये 7. 7 टक्के भागभांडवलासाठी गुगलने, 33,737 कोटी रुपयांची गुंतवणूक करण्याचीही घोषणा केली होती आणि असे म्हटले होते की, जियो अमेरिकेच्या टेक कंपनीने अँड्रॉइड-आधारित स्मार्टफोन ऑपरेटिंग सिस्टम तयार करण्यासाठी भागीदारी करेल.

कंपनी स्वत: च्या 5 जी नेटवर्क उपकरणांवरही काम करत आहे आणि यासाठी डीओटीला ही उत्पादने निर्यात करण्यापूर्वी चाचणीसाठी स्पेक्ट्रमचे वाटप करण्यास सांगितले आहे. रिलायन्स जिओच्या या विनंतीवरुन सरकारने अद्याप कोणताही निर्णय घेतला नाही.

सध्या भारतात 5 जी सेवा नाही :- भारताकडे सध्या 5 जी सेवा नाहीत आणि सरकारने फील्ड परीक्षणसाठी दूरसंचार ऑपरेटरला स्पेक्ट्रमचे वाटप केलेले नाही. काही काळापूर्वी अशी बातमी आली होती की कंपनी यावेळी स्मार्टफोन बाजारात आणू शकते.

यासह जिओ थेट व्हिवो, ओप्पो यासारख्या कंपन्यांशी स्पर्धा करणार असल्याचे म्हटले जात होते. गुगलबरोबर नुकत्याच झालेल्या भागीदारीच्या माध्यमातून पुन्हा एकदा जिओ ऑर्बिक स्मार्टफोन सीरीज बाजारात आणण्याच्या विचारात आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button