‘ही’ बँक मोफत देत आहे ५ लाखांचा विमा ; जाणून घ्या स्कीम

file photo

अहमदनगर Live24 टीम,18 ऑक्टोबर 2020 :- पीएनबीने महिलांसाठी नवीन योजना सुरू केल्या आहेत. यावेळी पीएनबीने खास महिलांसाठी पॉवर सेव्हिंग अकाऊंटची सुविधा आणली आहे.

ही महिलांसाठी एक विशेष योजना आहे ज्याद्वारे ते खाते उघडून बर्‍याच योजनांचा लाभ घेऊ शकतात. महिला संयुक्त खातेदेखील उघडू शकतात, परंतु खात्यात पहिले नाव महिलेचे असावे. पीएनबीच्या या योजनेची संपूर्ण माहिती जाणून घेऊयात.

Advertisement

हे खाते कोण उघडू शकते :- पीएनबी पॉवर सेव्हिंग ही महिलांसाठी विशेष योजना असल्याची माहिती पीएनबीने दिली आहे. या योजनेंतर्गत संयुक्त खातेदेखील उघडता येते पण पहिले नाव एका महिलेचे असावे. आपण हे खाते खेड्यात किंवा शहरात कोठेही उघडू शकता.

ही खाती 500 रुपयात गावात उघडता येऊ शकतात. तर अर्ध-शहरी भागात हे विशेष खाते उघडण्यासाठी 1000 रुपये आवश्यक असतील तर शहरी भागात हे खाते 2000 रुपयांत उघडता येईल. हे खाते उघडणारी स्त्री भारतीय नागरिक असणे आवश्यक आहे.

Advertisement

या सुविधा विनामूल्य उपलब्ध असतील :- या योजनेत उघडलेल्या खात्यात 6 मोफत सुविधा देण्यात येतील. या खात्यात आपणास वर्षाकाठी 50 पानांचे चेकबुक मिळते. याशिवाय एनईएफटी सुविधा विनामूल्य उपलब्ध आहे. बँक खात्यावर विनामूल्य प्लॅटिनम डेबिट कार्ड मिळवा.

आपल्याला विनामूल्य एसएमएस अलर्ट देखील मिळेल. सर्वात मोठा फायदा म्हणजे तुम्हाला 5 लाखांपर्यंतचे अपघाती मृत्यू विमा संरक्षण मिळते. तुम्ही दररोज 50000 पर्यंत रोख रक्कम काढू शकता. यासाठी कोणतेही शुल्कही घेतले जाणार नाही.

Advertisement

पीएनबी डेबिट कार्डवर दोन विशेष फायदे देते :- अलीकडेच पीएनबीने डेबिट कार्डवर ‘ऐडऑन कार्ड’ आणि ‘ऐडऑन अकाउंट’ या नावाने दोन स्पेशल सुविधा सादर केल्या आहेत. याअंतर्गत, ऐडऑन कार्ड सुविधेअंतर्गत एका बँक खात्यावर तीन डेबिट कार्डे घेता येऊ शकतात,

तर ऐडऑन सुविधेअंतर्गत तीन खाती एकाच डेबिट कार्डाशी एकाच वेळी जोडली जाऊ शकतात. एका डेबिट कार्डावर 3 बँक खाती जोडण्याचीही मर्यादा आहे. कार्ड देताना तीन बँक खाती एका कार्डशी जोडल्या जाऊ शकतात. या सुविधेअंतर्गत यातील एक मेन अकाऊंट आणि २ स्वतंत्र खाती असतील.

Advertisement

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Advertisement