Breaking

कोरोनाच्या काळात डिटर्जंटची विक्री झाली कमी; ‘हे’ आहे कारण

अहमदनगर Live24 टीम,23 ऑक्टोबर 2020 :- कोरोना महामारीच्या दरम्यान चांगल्या हाईजीन संबंधी उत्पादनांची मागणी वाढली आहे. तथापि, डिटर्जंट्सबद्दल मात्र असे बोलले जाऊ शकत नाही. कारण, डिटर्जंटच्या विक्रीत घट झाली आहे. (डब्ल्यूएफएच) आणि बाहेर लोकांना भेटण्यास न जाणे ही दोन मुख्य कारणे आहेत.

इंडस्‍ट्रीचे एग्‍जीक्‍यूटिव आणि संशोधक म्हणाले की घरी राहिल्यामुळे लोक शॉर्ट्स, लोअर आणि टी-शर्टसारखे आरामदायक कपडे घालतात. त्यांना धुण्यासाठी खूपच कमी आवश्यकता आहे. युरोमोनिटर इंटरनॅशनलच्या मते, एप्रिल-सप्टेंबरमध्ये पावडर डिटर्जंटची वाढ जवळपास अर्ध्या ते सात टक्क्यांपर्यंत कमी झाली.

गेल्या वर्षी याच काळात तो 12 टक्के होता. त्याच वेळी, लिक्विड डिटर्जंटची वाढ 13 टक्के झाली आहे. एप्रिल-सप्टेंबर 2019 दरम्यान ते 32 टक्के होते. देशातील सर्वात मोठी लॉन्‍ड्री प्रोडक्‍ट उत्पादक कंपनी हिंदुस्तान युनिलिव्हरने म्हटले आहे की घरी राहण्यामुळे, लॉन्‍ड्री कंजम्‍पशनवर विपरित परिणाम झाला आहे.

एचयूएलचे मुख्य वित्तीय अधिकारी श्रीनिवास पाठक म्हणाले, “लोक बाहेर जाण्यासाठी वापरत असलेल्या उत्पादनांची विक्री अद्याप मागील स्तरावर पोहोचली नाही.” सप्टेंबरच्या तिमाहीत देशातील सर्वात मोठी ग्राहक वस्तू कंपनीने 16 टक्के विक्रीची वाढ नोंदविली आहे. या काळात त्याचा नफा 9 टक्क्यांनी वाढला आहे.

युरोमोनिटर इंटरनेशनल मधील सल्लागार अमूल्या पंडित म्हणाले की, “2019 पर्यंत डिटर्जंट प्रवर्गाची वाढ नेत्रदीपक झाली. लोक दररोजच्या कपड्यांसाठी लिक्विड डिटर्जंट आणि कॉन्‍सेंट्रेटेड डिटर्जेंटकडे वळत होते. ” प्रीमियम विभागातील वाढ आणखी कमी झाली आहे. यात लिक्विड फॅब्रिक सॉफ्टनर आणि डाग-धुऊन टाकणाऱ्या उत्पादनांचा समावेश आहे.

या प्रवर्गाची वाढ 2 टक्क्यांपर्यंत खाली आली आहे. देशातील सर्वात मोठी घाऊक विक्रेता मेट्रो कॅश अँड कॅरी इंडियाचे एमडी अरविंद मेडीरट्टा म्हणाले की, या विभागातील पूर्ण पुनर्प्राप्तीसाठी अजून सहा ते आठ महिने लागतील.

कोरोना साथीच्या आजारामुळे 25 मार्चपासून देशात लॉकडाऊन करण्यात आले. मे पासून हळूहळू त्यात ढिलाई करण्यात आला. देशातील सर्वात मोठी लॉन्ड्री ब्रँड घड़ीने गेल्या काही महिन्यांत 10 टक्के विक्री वाढ नोंदविली आहे. घड़ी मिड सेगमेंट प्रोडक्‍ट विकते.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button