Money

‘ही’ आहेत 3 कारणे ‘ ;ह्या’ मुळे आपण लवकर एसआयपीमध्ये गुंतवणूक करावी

अहमदनगर Live24 टीम,23 ऑक्टोबर 2020 :- आपला टीव्ही, मोबाइल अॅप, वेबसाइट असो किंवा रस्त्याच्या कडेला होर्डिंग्ज असो, सर्वत्र तुम्हाला म्युच्युअल फंडाद्वारे एसआयपीमध्ये गुंतवणूक करण्याचा सल्ला दिला जाईल.

म्युच्युअल फंडामधील गुंतवणूकीला टीव्हीवरील जाहिरातींद्वारे प्रोत्साहन दिले जात आहे. म्युच्युअल फंडाविषयी खूप जागरूकता पसरविली जात आहे, कारण त्याचे फायदे मोठे आहेत. म्युच्युअल फंडामध्ये एखादी व्यक्ती गुंतवणूक करू शकते आणि एसआयपी 500 रुपयांपासून देखील सुरू होऊ शकते.

म्युच्युअल फंडामध्ये गुंतवणूक करणे हा शेअर बाजारामध्ये गुंतवणूक करण्याचा सर्वात सोपा आणि सुरक्षित मार्ग आहे, कारण म्युच्युअल फंडामध्ये तुमचे पैसे मार्केटर्सद्वारे व्यवस्थापित केले जातात.

1- बचतीची सवय लावण्यास उपयुक्त :- जर आपण आपल्या कारकीर्दीच्या सुरुवातीच्या टप्प्यात असाल तर एसआयपी अर्थात सिस्टेमॅटिक इन्व्हेस्टमेंट प्लॅनच्या मदतीने हे आपल्याला आर्थिक शिस्त लावण्यास मदत करते. हे आपल्याला भविष्यातील प्रत्येक महिन्यात आपल्या उत्पन्नातील काही भाग वाचण्याची सवय बनवते. सुरुवातीच्या टप्प्यात बचत केल्यामुळे येत्या काळात खूप फायदा होतो, जेव्हा खर्च खूप जास्त असतो.

2- फ्लेक्सिबिलिटी यास आकर्षक बनवते :- एफडीमध्ये तुम्ही एकाच वेळी पैसे जमा करता. पुन्हा पॅसीए जमविण्यासाठी पुन्हा एफडी करणे आवश्यक आहे. त्याच वेळी, बचत खात्यात आपल्याला कमी व्याज मिळते. एसआयपीमध्ये, आपण आपल्या इच्छेइतके पैसे वाढवू किंवा कमी करू शकता (किमान गुंतवणूक 500 रुपये आहे) यामुळे ते खूपच आकर्षक बनते. जेव्हा आपला पगार वाढतो, तेव्हा आपण एसआयपीमध्ये आपली गुंतवणूक देखील वाढवू शकता. इतकेच नाही तर तुम्ही वेगळा एसआयपी उघडू शकता, जर तुम्ही कोणताही हप्ता भरला नाही तर तुम्ही तो सोडू शकता किंवा तुम्ही पेमेंट ऑटोमॅटिक करू शकता. म्हणजेच एसआयपी आपल्याला लवचिकता देते, जे अत्यंत फायदेशीर आहे.

3- कंपाउंडिंगचा फायदा :- जर आपण लवकर गुंतवणूक सुरू केली तर आपण त्यावर लवकरच व्याज मिळविणे सुरू होईल. त्याच वेळी, चक्रवाढ व्याजामुळे, आपल्याला बचतीवरील व्याज देखील मिळते. यामुळे आपले पैसे खूप वेगाने वाढतात. जेव्हा हे पुन्हा पुन्हा होते, व्याजावरील व्याज, नंतर त्याला व्याज मिळते, नंतर दीर्घ कालावधीनंतर आपले पैसे बरेच अधिक वाढतात. म्हणजेच पहिल्या वर्षाला तुम्हाला 1 लाखांवर 10 हजार रुपयांचे व्याज दिल्यास पुढील वर्षी तुम्हाला 10 टक्के दराने 1.10 लाख हजार रुपयांवर 11 हजार रुपये मिळतील. अशा प्रकारे पैसे वाढतील.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

 

 

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button