Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaMaharashtraSpacial

‘ह्या’ तीन ठिकाणावरून जबरदस्त रिटर्न्स ; 5 लाखांवर मिळाला 2.50 लाखांचा लाभ

अहमदनगर Live24 टीम,24 ऑक्टोबर 2020 :- रेटिंग एजन्सी क्रिसिल वेगवेगळ्या म्युच्युअल फंड योजनांसाठी रँक देते, जे सरासरी परताव्यासारख्या अनेक घटकांवर आधारित असतात.

क्रिसिल अशा अनेक निकषांवर आधारित रेटिंग देते. क्रमांक 1 च्या रँकिंगचा अर्थ असा आहे की ही योजना चांगली कामगिरी करीत आहे आणि गुंतवणूकीसाठी आकर्षक आहे. येथे आम्ही अशा 3 कर बचत ईएलएसएस योजनांबद्दल सांगणार आहोत ज्या क्रिसिलने पहिल्या क्रमांकावर ठेवल्या आहेत.

यापैकी काही योजनांनी 5 वर्षात 10% पेक्षा जास्त वार्षिक रिटर्न दिला आहे. अशा प्रकारे, 5 वर्षांत एकूण परतावा 50 टक्क्यांपेक्षा जास्त झाला आहे.5वर्षांपूर्वी पाच लाखांच्या गुंतवणूकीवर कोणत्याही गुंतवणूकदारास या योजनांमध्ये अडीच लाख रुपयांपेक्षा जास्त फायदा झाला आहे.

क्रिसिलने या योजनांना प्रथम क्रमांकाचे रेटिंग दिले आहे, जेणेकरून आपण यापुढे या योजनांमध्ये गुंतवणूक करून नफा मिळवू शकता. सणासुदीच्या हंगामात दिवाळीसारख्या विशेष प्रसंगीही गुंतवणूक सुरू करता येते.

कॅनरा रोबेको इक्विटी टॅक्स सेवर :- या निधीने वर्षानुवर्षे चांगले उत्पन्न दिले आहे. कॅनरा रोबेको इक्विटी टॅक्स सेव्हरने 1 वर्षात 12.44%, 3 वर्षात 9.66% आणि 5 वर्षात 10.14% वार्षिक रिटर्न दिला आहे. हे रिटर्न एफडी आणि अशा इतर उपकरणांपेक्षा बरेच जास्त आहे.

या फंडाने मुख्यत: इन्फोसिस, रिलायन्स इंडस्ट्रीज, आयसीआयसीआय बँक, एचडीएफसी बँक आणि टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेससह लार्ज कॅप आदी भक्कम शेअर्समध्ये गुंतवणूक केली आहे.

बीओआय एक्सा टॅक्स अ‍ॅडव्हान्टेज फंड :- हा आणखी एक फंडा आहे ज्यास क्रिसिलने चांगली रँक दिली आहे. यात क्रमांक 1 ची सर्वोच्च श्रेणी आहे. हा फंड मुळात मल्टीकॅप फंडाचा असतो, म्हणजे तो वेगवेगळ्या मार्केट कॅप्स असलेल्या कंपन्यांमध्ये गुंतवणूक करतो.

फंडाने 1 वर्षात 17.58 टक्के, 3 वर्षात 5.86 टक्के आणि 5 वर्षात 10.16 टक्के वार्षिक परतावा दिला आहे. बीओआय एक्सा टॅक्स अ‍ॅडव्हान्टेजकडे त्याच्या पोर्टफोलिओमध्ये अनेक समभाग आहेत ज्यात चांगले उत्पन्न मिळण्याची क्षमता आहे. यामध्ये रिलायन्स इंडस्ट्रीज, एचडीएफसी बँक आणि पीआय इंडस्ट्रीजचा समावेश आहे.

बीएनपी पारिबा लॉन्ग टर्म इक्विटी फंड :- बेस्ट अँड क्रिसिल रिटर्न्स, लिक्विडिटी इत्यादी पॅरामीटर्सच्या आधारे दीर्घ मुदतीच्या फंडाने देखील प्रथम क्रमांकाची रँक दिली आहे. गेल्या 7 वर्षात फंडाने वार्षिक आधारावर 13.36 टक्के इतका चांगला परतावा देखील दिला आहे.

त्याच बरोबर, गुंतवणूकदारांना 10 वर्षात 10.59 टक्के वार्षिक परतावा मिळाला आहे. एसआयपीद्वारे आपण दरमहा या फंडात 500 रुपयांची गुंतवणूक देखील करू शकता. बाजारातील अस्थिरता लक्षात घेता एसआयपी मार्ग अवलंबण्याचा सल्ला तज्ञांनी गुंतवणूकदारांना दिला.

आपला कर वाचविला जाईल :- वर नमूद केलेल्या तीन ईएलएसएस कर बचत योजना आहेत. म्हणून, आपण केलेल्या गुंतवणूकीस आयकर कायद्याच्या कलम 80 सी अंतर्गत करात सूट मिळेल. इक्विटी लिंक्ड सेव्हिंग स्कीम अर्थात ईएलएसएस ही म्युच्युअल फंड हाऊसद्वारे ऑफर केलेली डायव्हर्सिफाइड इक्विटी स्कीम आहे. त्यांच्याकडे लॉक-इन पीरियर आहे आणि आयकर कायदा 1961 च्या कलम 80 सी अंतर्गत कर लाभ मिळतो.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button