Money

इलेक्ट्रिक कार आणि स्कूटर्स खरेदीवर मिळेल अनुदान तेही अवघ्या 3 दिवसात; कसे ते जाणून घ्या

अहमदनगर Live24 टीम,25 ऑक्टोबर 2020 :-  इलेक्ट्रिक वाहन खरेदीमधील सर्वात मोठी समस्या म्हणजे जास्त किंमत. टाटा नेक्सन ईव्ही (इलेक्ट्रिक व्हेईकल) चे स्वस्त वेरिएंटही पेट्रोल किंवा डिझेलवर चालणार्‍या टाटा सर्वात महागड्या व्हेरिएंटपेक्षा महाग आहेत. किमान लाख भर रुपये याची किंमत आहे. परंतु दिल्ली सरकारच्या लेटेस्ट ईवी पॉलिसीमुळे हे बदलेल. किमान राजधानी दिल्लीत तरी.

अरविंद केजरीवाल यांच्या नेतृत्वात दिल्ली सरकारच्या नवीन इलेक्ट्रिक वाहन धोरणामुळे नवीन कार खरेदीदारांना इलेक्ट्रिक वाहन खरेदी करणे सुलभ होईल. दिल्लीकरांना 3 दिवसात इलेक्ट्रिक वाहनावर अनुदान मिळणार आहे. हे आपल्या ईव्हीची किंमत थेट कमी करेल. चला नवीन पॉलिसी जाणून घेऊयात.

3 लाख रुपयांपर्यंत सब्सिडी मिळेल :- दिल्ली सरकार ईव्हीच्या (इलेक्ट्रिक वाहन) एक्स-शोरूम किंमतीला प्रति किलोवॅट तासाला (केडब्ल्यूएच) दहा हजार रुपयांनी अनुदान देत आहे. तर जर तुमची इलेक्ट्रिक कारची बॅटरी 15 केडब्ल्यूएच पेक्षा जास्त असेल, जी सर्व आधुनिक ईव्हीसाठी आहे, तर तुम्ही सरकारकडून 1.50 लाख रुपयांच्या सबसिडीचा दावा करू शकता. जर आपण या दोन अनुदानाची रक्कम जमा केली तर आपण एकूण 3 लाख रुपये वाचवाल.

रोड टॅक्स आणि रजिस्ट्रेशन फी माफ:-  जे लोक पहिली कार खरेदी करतात त्यांना सरकार इलेक्ट्रिक वाहनांवरील सर्व रोड टॅक्स आणि रजिस्ट्रेशन फीमध्ये सूट देत आहे. जर तुम्ही टाटा नेक्सन ईव्ही, एमजी झेडएस ईव्ही, ह्युंदाई कोना ईव्ही किंवा मर्सिडीज-बेंझ ईक्यूसी घेत असाल तर तुम्हाला तुमच्या कारच्या नोंदणीसाठी पैसे द्यावे लागणार नाहीत. नेक्सन ईव्हीवर सुमारे 1 लाख रुपयांची बचत होईल, तर झेडएस ईव्ही आणि कोना इलेक्ट्रिकवर सुमारे दीड लाख रुपयांची बचत होईल. तथापि आपल्याला विमा प्रीमियम भरावा लागेल.

 दिल्ली सरकारचे हे धोरण 3 वर्षे राहील:-  दिल्ली सरकारचे हे धोरण 3 वर्ष अस्तित्त्वात राहील. म्हणून जर कोणाला दिल्लीमध्ये ईव्ही खरेदी करायची असेल तर या कालावधीत देण्यात येणाऱ्या फायद्याचा वापर कोणीही करु शकतो. दिल्लीतील ईव्हीवर होणाऱ्या या उत्कृष्ट फायद्यांमुळे ईव्हीच्या विक्रीतही अचानक वाढ होण्याची शक्यता वर्तविली जात आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button