Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaMaharashtra

खुशखबर : आता ‘ह्या’ तारखेपर्यंत भरता येणार आयटी रिटर्न्स

अहमदनगर Live24 टीम,25 ऑक्टोबर 2020 :- कोरोना साथीच्या पार्श्वभूमीवर प्राप्तिकर विभागाने पुन्हा एकदा रिटर्न भरण्याची अंतिम तारीख पुढे ढकलली आहे.

केंद्रीय प्रत्यक्ष कर मंडळाकडून (सीबीडीटी) प्राप्त माहितीनुसार, ज्यांना आपल्या रिटर्न सह लेखापरीक्षण अहवाल द्यावा लागत नाही, ते 31 डिसेंबरपर्यंत 2019-20 साठी आपला परतावा सादर करू शकतात.

याआधी हि अंतिम तारीख 30 नोव्हेंबर 2020 अशी निश्चित करण्यात आली होती. वित्त मंत्रालयाकडून प्राप्त माहितीनुसार, करदात्यांना ज्यांचे रिटर्न्स ऑडिट करावे लागतील त्यांना आयटी रिटर्न भरण्याची शेवटची तारीख 31 जानेवारी 2021 निश्चित करण्यात आली आहे

तारीख बर्‍याच वेळा बदलली आहे :- यापूर्वी मे मध्ये सरकारने आर्थिक वर्ष 2019-20 साठी प्राप्तिकर परताव्याची अंतिम तारीख 31 जुलै ते 30 नोव्हेंबर 2020 पर्यंत वाढविली होती. आता ते 31 डिसेंबरपर्यंत वाढविण्यात आले आहे.

वित्तीय वर्ष 2018-19 साठी 30 नोव्हेंबरपर्यंत आयटीआर दाखल करायचा आहे :- कोरोना युगात, करदात्यांना दिलासा देत केंद्र सरकारने 2018-19 या आर्थिक वर्षासाठी आयकर विवरणपत्र भरण्याची अंतिम मुदत 30 नोव्हेंबरपर्यंत वाढविली आहे. यापूर्वी त्याची अंतिम तारीख 30 सप्टेंबर निश्चित करण्यात आली होती.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button