Ahmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtra

‘ह्या’ महिन्यात व्हाट्सअपवर आले ‘हे’ नवीन चार फिचर

अहमदनगर Live24 टीम,25 ऑक्टोबर 2020 :-व्हॉट्सअ‍ॅप यूजर्सच्या गरजेनुसार यात फीचर्स अपडेट करते. या महिन्यात आतापर्यंत या अ‍ॅपमध्ये बरीच फीचर्स आली आहेत. या प्रकरणात, आपण अद्याप आपले व्हॉट्सअॅप अपडेट केले नसल्यास ते त्वरीत अपडेट करा. तथापि, बीटा वापरकर्त्यांसाठी बरीच फीचर्स आणली गेली आहेत.

कोणते फीचर्स आले? :-

1. ऑलवेज म्यूट फीचर :- या फीचरच्या माध्यमातून व्हॉट्सअॅप यूजर्स एखादा चॅट कायमचा म्यूट करू शकतील. हे नवीन फीचर इंडिविजुअल चाट आणि वैयक्तिक चॅटसाठी कार्य करेल. हे स्पष्ट करा की ऑलवेज म्यूट करणे ही एक नवीन वैशिष्ट्य नाही परंतु आधीपासून उपलब्ध ‘म्यूट’ फीचरमध्ये अतिरिक्त वैशिष्ट्ये आहेत. सध्या, वापरकर्ते जास्तीत जास्त एक वर्षासाठी कॉन्टॅकटला म्यूट करू शकतात, परंतु आता नवीन बीटा अद्ययावतमध्ये वापरकर्त्यांना ‘Always’ हा पर्याय देखील मिळेल.

2. कंपनी सॉल्व करेल प्रॉब्लम :- व्हॉट्सअ‍ॅपवर आपणास काही अडचण येत असल्यास, कंपनी त्यास निर्देशित करेल. कंपनीने एक नवीन इन-अॅप सपोर्ट फीचर आणले आहे. या मदतीने आपण थेट कंपनीला व्हॉट्सअ‍ॅप मधील बग किंवा इतर समस्या नोंदविण्यास सक्षम असाल .

कंपनीने हे वैशिष्ट्य बीटा व्हर्जनसाठी आणले आहे. वापरकर्त्यांकडे आपली तक्रार पाठविण्यासाठी हे वैशिष्ट्य वापरा, आपल्याला Settings => Help => Contact us मध्ये जावे लागेल. येथे वापरकर्त्यास त्यांची तक्रार टाइप करण्याचा आणि समस्येशी संबंधित फोटो संलग्न करण्याचा पर्याय मिळेल. संपूर्ण माहिती दिल्यानंतर त्याने ती पाठवावी लागते.

3. वॉट्सऐप एडवांस सर्च :- व्हॉट्सअ‍ॅपवर एक नवीन एडवांस सर्च फीचर आले आहे. या वैशिष्ट्यानुसार कंपनीने सर्च ला ऑर्गनाइज केले आहे. आता व्हॉट्सअॅप सर्चवर टॅप केले कि आपणास वेगवेगळे कॅटेगरीज दिसेल.

व्हॉट्सअॅपच्या होम स्क्रीनवरील सर्चवर टॅब करताच येथे फोटो, गिफ, व्हिडिओ, दस्तऐवज आणि ऑडिओचे चिन्ह दिसतील. म्हणजेच आपण या सर्व श्रेणीची सामग्री स्वतंत्रपणे शोधू शकता. यासाठी, प्रथम आपल्याला ते चिन्ह निवडावे, नंतर नाव प्रविष्ट करा आणि शोधा.

4. नवीन इमोजी व स्टीकर्स :- यावर्षी ऑगस्टमध्ये व्हॉट्सअ‍ॅपवर 138 नवीन इमोजी देण्यात येणार असल्याचे समोर आले होते. अ‍ॅपमधील नवीन इमोजीमध्ये व्हीलचेयरवर बसलेले लोक, कृत्रिम हात, मंदिरे, नवीन कपडे, ऑटो, स्कंक सारखे प्राणी, योग करणारे लोक, LGBTQ कपल्स आणि काही साइन-लैंग्वेज सिंबल्स समाविष्ट आहेत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button