Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaMaharashtra

‘ही’ बँक 50 हून अधिक शाखा करणार आहे बंद ; जाणून घ्या डिटेल्स

अहमदनगर Live24 टीम,26 ऑक्टोबर 2020 :-  येस बँकेत तुमचे खाते असल्यास ही बातमी नक्की वाचा. येस बँक त्याच्या 50 शाखा बंद करणार आहे. याव्यतिरिक्त बँक आपल्या एटीएम क्रमांकाशी जुळवून घेण्याचाही विचार करीत आहे.

खरं तर, नवीन व्यवस्थापनाखाली खासगी क्षेत्रामधील ही बँक चालू आर्थिक वर्ष 2020-21 मध्ये चालू खर्चात 20 टक्के कपात करण्याचे लक्ष्य ठेवत आहे. येस बँकेचे नवे सीईओ आणि व्यवस्थापकीय संचालक प्रशांत कुमार यांनी म्हटले आहे की बँक लीज्ड नॉन-कोर साइट्स परत करत आहे.

यासह भाड्याच्या जागांवर भाडे दर निश्चित करण्यासाठी ते चर्चा करत आहेत. मुख्य कार्यकारी अधिकारी आणि व्यवस्थापकीय संचालक म्हणाले की, प्रमुख डीफॉल्टर्स न्यायालयात जात आहेत, यामुळे येस बँकेला कर्ज वसुलीत अडचणी येत आहेत. येस बँकेचे सह-संस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी राणा कपूर यांच्या कार्यकाळात,

कामकाजात अनेक गैरप्रकारांनंतर स्टेट बँक ऑफ इंडियाच्या नेतृत्वात असलेल्या बँकांच्या कन्सोर्टियमने येस बँकेचे भांडवल भरुन वाचवून बचत केली. त्यानंतर मार्चमध्ये कुमार यांना बँकेचे नवीन प्रमुख म्हणून नियुक्त करण्यात आले. सप्टेंबरच्या तिमाहीत बँकेचा नफा 21 टक्क्यांनी खाली आला.

बँक 50 शाखा बंद करत आहे :- मिळालेल्या माहितीनुसार बँकेत खर्चावर नियंत्रण नाही. चालू आर्थिक वर्षात 2019-20 च्या तुलनेत परिचालन खर्च 20 टक्क्यांनी कमी करण्यासाठी जागतिक पातळीवरील सल्लागाराने टप्प्या टप्प्याचा अजेंडा सुचविला आहे.

त्याचबरोबर ते म्हणाले की बँकेने यापूर्वीच मध्य मुंबईतील इंडियाबुल्स फायनान्स सेंटरमध्ये दोन मजले सोडले आहेत. याव्यतिरिक्त, बँक सर्व 1,100 शाखांसाठी भाड्याने नूतनीकरण करीत आहे. या प्रक्रियेद्वारे भाड्यात 20% कपात करण्याची बँकेची अपेक्षा आहे.

कामकाज तर्कसंगत करण्याच्या हालचालीचा भाग म्हणून बँक 50 शाखा बंद करीत आहे. अनेक शाखा जवळपास स्थित आहेत. अशा परिस्थितीत ते आर्थिकदृष्ट्या सक्षम नसतात. ते म्हणाले की एटीएमची संख्याही सुसंगत केली जात आहे.

सप्टेंबरच्या तिमाहीत 35 ग्रामीण शाखा बिजनेस कॉरसपोंडेंट लोकेशन बनल्या :- सप्टेंबरच्या तिमाहीत, येस बँकेने 35 ग्रामीण शाखा बिजनेस करेस्पोन्डेंट लोकेशंसमध्ये बदलल्या.  यामुळे बँकेची परिचालन किंमत दरमहा 2 लाख रुपयांवरून 35000 रुपयांपर्यंत कमी झाली.

व्यवसायात बदल झाल्यामुळे बँक आपल्या कर्मचार्‍यांना आवश्यकतेनुसार नवीन जॉबमधे समाविष्ट करत आहे. रेस्क्यू स्कीमचा एक भाग म्हणून, बँक सर्व अस्तित्त्वात असलेल्या कर्मचार्‍यांना कमीतकमी एका वर्षासाठी नियुक्त करण्यास वचनबद्ध आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button