Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaMaharashtra

1 नोव्हेंबरपासून गॅस सिलिंडरशी संबंधित ‘हे’ नियम बदलणार ; जाणून घ्या अन्यथा होईल नुकसान

अहमदनगर Live24 टीम,28 ऑक्टोबर 2020 :- पुढील महिन्यात नोव्हेंबरमध्ये स्वयंपाकाच्या गॅस सिलिंडर्सशी संबंधित एक प्रमुख नियम बदलणार आहे. 1 नोव्हेंबरपासून गॅस सिलिंडर्सच्या होम डिलिव्हरीची संपूर्ण प्रक्रिया बदलली जाईल. आपल्याला या नियमांबद्दल माहिती नसल्यास, आत्ताच माहिती घ्या अन्यथा गॅस सिलिंडरची डिलिव्हरी आपल्याला मिळणार नाही.

गॅस सिलिंडरशी संबंधित हे नियम 1 नोव्हेंबरपासून बदलतील :- होय, 1 नोव्हेंबर, 2020 पासून बरेच बदल होणार आहेत, ज्याचा थेट परिणाम सर्वसामान्यांवर होईल. एलपीजी सिलिंडरच्या वितरण प्रणालीपासून ते गॅस सिलिंडर दरांपर्यंतचे हे बदल आहे.

1 तारखेपासून एलपीजी गॅस सिलिंडर वितरणासंदर्भात एक नवीन प्रणाली जारी केली जात आहे, त्यानंतर ओटीपीशिवाय आपण सिलिंडर घेऊ शकणार नाही.

या बरोबरच इंडेन गॅसने सिलेंडर बुकिंगचा नंबरही बदलला आहे, म्हणून 1 तारीख येण्यापूर्वी तुम्हाला या सर्व बदलांविषयी माहिती असावी, जेणेकरून तुम्हाला कोणत्याही प्रकारच्या अडचणीचा सामना करावा लागू नये. तर मग जाणून घ्या 1 नोव्हेंबरपासून कोणते नियम बदलतील.

सिलेंडर साठी ओटीपी द्यावे लागेल :- एलपीजी गॅस सिलिंडरच्या वितरण प्रक्रियेची संपूर्ण प्रक्रिया 1 नोव्हेंबरपासून बदलणार आहे. गॅस बुकिंगनंतर ग्राहकांच्या मोबाइल क्रमांकावर ओटीपी पाठविला जाईल.

जेव्हा सिलिंडर डिलीवरी साठी येईल तेव्हा आपल्याला हे ओटीपी डिलिव्हरी बॉयसह शेअर करावे लागेल. एकदा हा कोड सिस्टमशी जुळल्यानंतर, ग्राहकांना सिलिंडरची डिलिव्हरी मिळेल.

रजिस्टर्ड मोबाइल नंबर अपडेट करावा लागेल :- नवीन सिलेंडर डिलीवरी पॉलिसीत ज्यांचे पत्ते चुकीचे आहेत आणि मोबाईल क्रमांक चुकीचे आहेत अशा ग्राहकांच्या अडचणी वाढतील. या कारणामुळे त्या सिलिंडरची वितरण थांबविली जाऊ शकते. जर एखाद्याने घर बदलले असेल किंवा मोबाइल नंबर बदलला असेल तर

त्याला तो वितरकाकडे अद्यतनित करावा लागेल. तेल कंपन्यांनी सर्व ग्राहकांना त्यांचे नाव, पत्ता आणि मोबाइल नंबर अद्यतनित करण्याचा सल्ला दिला आहे. जेणेकरून त्यांना सिलिंडरची डिलिव्हरी घेण्यात कोणतीही अडचण येऊ नये. तथापि, हा नियम व्यावसायिक एलपीजी सिलिंडरवर लागू होणार नाही.

Indane ने जारी केला ‘हा’ नवीन बुकिंग क्रमांक :- इंडेन ग्राहक जुन्या क्रमांकावर गॅस बुक करू शकत नाहीत. कारण इंडेननी आपल्या ग्राहकांच्या नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकावर एक नवीन नंबर पाठविला आहे. आता इंडेन ग्राहक केवळ नवीन नंबरद्वारे गॅस रिफिलसाठी सिलिंडर बुक करू शकतात.

गॅस बुकिंग बुक करण्याचा सर्वात सोपा मार्ग म्हणजे कंपनीने आपल्या मोबाइल नंबरवरून जारी केलेल्या क्रमांकावर कॉल करणे. इंडेनने आपल्या ग्राहकांसाठी असणारा नंबर बदलला आहे.

जर आपण इंडेन ग्राहक असाल तर आता आपल्याला कंपनीने दिलेल्या नवीन नंबरवर कॉल करून गॅस बुकिंग करावी लागेल. कंपनीने जारी केलेला नवीन नंबर 7718955555 आहे. या नंबरवर कॉल करून आपण गॅस सिलिंडर बुक करू शकता.

एलपीजी गॅस सिलिंडरच्या किंमतीत बदल :- 1 नोव्हेंबरपासून देशातील राज्य तेल कंपन्या दर महिन्याच्या पहिल्या तारखेला एलपीजी सिलिंडरच्या किंमतीचा निर्णय घेतात. किंमती वाढू देखील शकतात किंवा घसरुही शकतात.

अशा परिस्थितीत 1 नोव्हेंबरला सिलिंडरच्या किंमती बदलू शकतात. ऑक्टोबरमध्ये तेल कंपन्यांनी व्यावसायिक सिलिंडर्सच्या किंमतीत वाढ केली.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button