Money

सरकारी कर्मचार्‍यांना मिळतायेत 18 हजार रुपये; ‘ह्यांनाच’ मिळणार फायदा

अहमदनगर Live24 टीम,30 ऑक्टोबर 2020 :- वेगवेगळे राज्य सरकार त्यांच्या कर्मचार्‍यांना वेगवेगळे दिवाळी गिफ्ट देत आहेत. यात हरियाणा सरकारने राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांना 18 हजार रुपयांपर्यंत फेस्टिव अ‍ॅडव्हान्स देण्याची घोषणा केली आहे.

हरियाणा सरकारने ‘ग्रुप-सी’ आणि ‘ग्रुप-डी’ च्या नियमित कर्मचार्‍यांना पैसे देण्याचे ठरविले आहे. दिवाळीपूर्वी राज्य सरकारी कर्मचार्‍यांना दिलासा मिळाल्याची ही बातमी आहे. या पैशाने सणांच्या हंगामात कर्मचारी खरेदी करू शकतील.

कधी मिळतील पैसे ?:-  हरियाणाचे मुख्यमंत्री मनोहर लाल खट्टर यांनी या प्रस्तावाला मान्यता दिली आहे. नोव्हेंबरच्या पहिल्या आठवड्यात फेस्टिव एडवांस रक्कम दिली जाईल. ही रक्कम ग्रुप-सी आणि ग्रुप-डी कर्मचार्‍यांना वर्ग केली जाईल. ग्रुप-सी कर्मचार्‍यांना 18,000 रुपये आणि ग्रुप-डीला 12,000 रुपये दिले जातील. फेस्टिव्हल अ‍ॅडव्हान्सचा लाभ 2,29,631राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांना मिळणार आहे. ग्रुप-सी आणि डी कर्मचार्‍यांमध्ये 386.40 कोटी रुपयांचे वितरण केले जाईल.

व्याज आकारले जाणार नाही :- सर्वात महत्वाची बाब म्हणजे या आगाऊ पैशावर कर्मचार्‍यांकडून कोणतेही व्याज आकारले जाणार नाही. ही रक्कम 12 महिन्यांत रिटर्न दिली जाईल. म्हणजेच हे पैसे 12 हप्त्यांमध्ये परत करता येतील. सणाच्या हंगामात सरकार बर्‍याचदा सरकारी कर्मचार्‍यांसाठी अशा विशेष योजना जाहीर करतात.

मध्य प्रदेश सरकारची खास स्कीम :- मध्य प्रदेश सरकारनेही उर्वरित थकबाकी कर्मचार्‍यांना देण्याची घोषणा केली आहे. राज्यातील शिवराजसिंह सरकारने सातव्या वेतन आयोगाच्या उर्वरित थकबाकी भरण्याची घोषणा केली आहे. यापूर्वीही केंद्र सरकारने कर्मचार्‍यांसाठी अनेक योजना आणल्या आहेत.

 केंद्र सरकारच्या काय घोषणा केल्या आहेत ? :- सरकारने 2 प्रस्ताव आणले. यामध्ये एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेचा समावेश आहे. लीव्ह ट्रॅव्हल सवलत किंवा एलटीसी कॅश व्हाउचर योजना जाहीर केली. केंद्रीय कर्मचार्‍यांना चार वर्षांत एकदा एलटीसी मिळते.

एलटीसीसाठी आणलेल्या विशेष योजनेंतर्गत सरकारी कर्मचारी 12% किंवा त्याहून अधिक जीएसटी आकर्षित करणारी वस्तू खरेदीसाठी सुट्टीच्या बदल्यात पैसे घेतील किंवा 3 तिकिटांचे पैसे घेतील. दुसरी गोष्ट म्हणजे केंद्रीय कर्मचार्‍यांसाठी व्याजाशिवाय कर्ज. हे फेस्टिव एडवांसच आहे. या योजनेंतर्गत कर्मचार्‍यांना 10,000 रुपयांची आगाऊ रक्कम देण्यात येणार आहे. या पैशांवर कोणतेही व्याज असणार नाही आणि कर्मचारी ते 10 हप्त्यांमध्ये परत करू शकतात.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button