Breaking

कौतुकास्पद !79 व्या वर्षी सुरु केला चहा मसाल्याचा व्यवसाय ; आता कमावतेय ‘इतके’

अहमदनगर Live24 टीम,30 ऑक्टोबर 2020 :- कोकिला पारेख 79 वर्षांच्या आहेत. ती मुंबईच्या सांताक्रूझ वेस्टमध्ये राहते. वर्षानुवर्षे घरी आलेले पाहुण्यांना त्यांच्या खास मसाला चहा ती देत अली आहे. जो चहा पितो तो त्यात काय टाकले आहे हे अचंबित होऊन विचारायचा. जेव्हा तिचा मुलगा व सून लॉकडाऊनमध्ये घरी होते तेव्हा आईच्या हाताची टेस्ट संपूर्ण जगात पोहोचवायची असे त्यांनी ठरविले.

अशाप्रकारे चहा मसाल्यांच्या विक्रीचा व्यवसाय घरापासून सुरू झाला. एका महिन्यातच एका दिवसात 700 ते 800 ऑर्डर त्यांना मिळू लागल्या. कोकिला सांगते की मी अहमदाबादची आहे, लग्नानंतर मुंबईत स्थायिक झाले. गुजराती कुटुंबात चहात मसाला घाललाच जातो. आमचे घर पिढ्यान्पिढ्या चहा मसाला बनवत आहे.

मुंबईत आल्यानंतर मी इथेही मसाले बनवायचे. आम्ही अशाच प्रकारे अनेक नातेवाईक, कौटुंबिक मित्रांना मसाला द्यायचो. काही लोक विशेषत: मसाले घेण्यासाठीच येत असत. कोकिला पारेख वर्षानुवर्षे चहा मसाला बनवत आहेत, पण सुरुवातीला तिने व्यावसायिकरित्या सुरू करण्याचा विचार केला नाही.

ती म्हणते – मुलगा तुषारचे काम लॉकडाऊनमध्ये घरून सुरू होते. एक दिवस हा विषय समोर आला की या चहाच्या मसाल्याचे व्यापारीकरण का होऊ नये. मुलगा व सून प्रीती यांनी पॅकेजिंग, डिझाइन आणि विक्रेत्यापर्यंत मसाले वितरित करण्याची जबाबदारी घेतली. मला फक्त एक चांगला मसाला तयार करायचा होता.

आम्ही प्रयत्न करून ते सुरु केले. आम्ही सप्टेंबरमध्ये हे सर्व नियोजित केले आणि ऑक्टोबरच्या पहिल्या आठवड्यात आम्ही जास्त प्रमाणात मसाला तयार केला. सून व मुलाने मसाल्याबद्दल व्हॉट्सअ‍ॅप ग्रुपवर पोस्ट केले. ज्यांनी हे काम केले आहे त्यांना आधीच सांगितले

की आम्ही व्यावसायिक उत्पादन सुरू केले आहे, आपण इच्छित असल्यास आपण ऑर्डर देऊ शकता. आम्हाला पोस्टिंगवर चांगला प्रतिसाद मिळाला. सप्टेंबरच्या अखेरीस ती दररोज 250 ऑर्डरपर्यंत पोहोचली होती. कोणतीही जाहिरात केले नाही केवळ व्हॉट्सअ‍ॅप ग्रुप आणि फॅमिली मित्रांना संदेश पाठविला.

कोकिला म्हणतात, मला आता आनंद झाला आहे की माझी मसाल्याची टेस्ट आता बर्‍याच लोकांपर्यंत पोहोचली आहे. ती म्हणते, “माऊथ पब्लिसिटीने मुंबई तसेच गुडगाव, दिल्ली, अहमदाबाद येथून ऑर्डर मिळू लागले. ऑर्डर वाढल्यावर मी एक मदतनीस ठेवला, परंतु मसाले मिसळण्याचे काम मी अजूनही करतो.

संपूर्ण प्रोडक्शन काम सुनेने आपल्या हातात घेतले आणि मुलगा ऑर्डरशी संबंधित कामाकडे पाहू लागला. आता दिवसातून 700 ते 800 ऑर्डर प्राप्त होत आहेत. आम्ही मसाला थेट कुरिअरच्या माध्यमातून घरी पोचवत आहोत. हा मसाला केवळ टेस्ट वाढवितो असे नाही तर तो रोग प्रतिकारशक्ती आणि डाइजेशन देखील सुधारित करते.

” ते आता सांगतात की सुरुवातीला, नियमित मिक्सर ग्राइंडर वापरले जात होते आणि जेव्हा उत्पादन वाढले तेव्हा एक कमर्शियल मिक्सिंग युनिट खरेदी केली. आमच्या कंपनी केटी चाय मसाला म्हणून रजिस्टर्ड केली आहे. सध्या घरून कार्य सुरू आहे, परंतु लवकरच एक लहान व्यावसायिक युनिट सुरू होईल जिथून संपूर्ण काम केले जाईल. विदाउट प्रसिद्धीचे श्रीनगर ते अंदमानपर्यंत ऑर्डर येत आहेत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button