EducationalIndia

तुम्हाला एमबीए करायचे आहे? ‘ह्या’ 5 गोष्टी आपल्याला करतील मदत

अहमदनगर Live24 टीम, 1 नोव्हेंबर 2020 :- तुम्हाला एमबीए करायचे आहे का? तुमचे उत्तर होय असल्यास, त्यासाठी योग्य तयारी आणि माहिती दोन्ही आवश्यक आहेत. एमएबीए पदवी आपल्या कारकीर्दीला नवे पंख देऊ शकते. येथे आम्ही सांगत आहोत की आपण चांगल्या बी-स्कूलमधून एमबीए करण्याची तयारी कशी करू शकता.

1. आता बी-स्कूल का? :- आपल्याकडे एमबीए करण्यासाठी मजबूत कारण असले पाहिजे. विद्यमान परिस्थितीपासून पळून जाणे यामागील कारण असू नये. याचे पहिले ठोस कारण असे होऊ शकते की आपण अंतिम वर्षाचे विद्यार्थी किंवा नवीन पदवीधर आहात आणि आपल्याला काही चांगले प्रारंभ करण्याची संधी मिळत नाही. चांगल्या ब्रँडचा दोन वर्षांचा एमबीए बदललेल्या बाजार परिस्थितीत खूप फायदेशीर ठरू शकतो. पहिली नोकरी महत्वाची आहे.

हे आपला पगार दर वर्षी बर्‍याच वेळा वाढवते. एमबीए करण्याचे दुसरे कारण हे असू शकते की आपणास आपले करिअर स्विच करायचे आहे कारण एकतर आपल्याला ते आवडत नाही किंवा आपण ज्या उद्योगात काम करता त्याचा खूप त्रास झाला आहे. एमबीए पदवी आपल्याला विश्वासार्हता मिळविण्यात मदत करते.

मग, जरी आपण कोणत्याही क्षेत्रात काम केले असेल. अंतिम कारण असे होऊ शकते की आपण आपल्या डोमेनमधील तज्ञ बनून सामान्य व्यवस्थापन करू इच्छित आहात. याशिवाय एमबीए करण्यामागे इतर कोणतेही कारण असू नये. लक्षात ठेवा की एमबीए करणे अधिक पैसे कमविण्याची हमी नाही.

2. बी-स्कूल कसे निवडावे? :- सर्व प्रथम, आपण कोणत्या देशात करियर बनवू इच्छिता ते पहा? जास्तीत जास्त संधींसाठी, त्याच देशात एमबीए प्रोग्राम निवडा. पुढे, सर्वात विश्वासार्ह एमबीए ब्रांड शोधा. हे कार्य बातम्या लेख आणि एमबीए केलेल्या विद्यार्थ्यांशी संवाद साधून केले जाऊ शकते. तो ब्रँड आयुष्यभर आपल्या सीव्हीमध्ये राहील. त्यासाठी किती खर्च येईल, कालावधी किती असेल, किती शैक्षणिक कर्ज घेतले जाईल, एमबीए प्लेसमेंट आणि कुटुंबापासूनचे अंतर कसे आहे, या इतर काही बाबी आहेत ज्याकडे लक्ष देणे आवश्यक आहे.

3. वेळेचे व्यवस्थापन कसे करावे?;-  शेवटी आपल्या आवडीच्या कॉलेजमध्ये प्रवेशाची तयारी सुरू करा. प्रत्येक एमबीए प्रोग्रामच्या निवडीसाठी वेगवेगळ्या आवश्यकता असतात. कडक डेडलाइन ठेवली जाते. हा टप्पा वेळ आणि उर्जा व्यवस्थापनाशी पूर्णपणे जोडलेला आहे. आपण आपली नोकरी सोडत असताना किंवा आपल्या कॉलेजच्या वेळापत्रकात संतुलन राखत असताना बरेच अनुप्रयोगांचा विचार करत असाल तर ते एक कठीण काम आहे. म्हणजेच पहिल्या प्रयत्नात यश मिळण्याची हमी दिलेली नाही. सर्व एमबीएमध्ये अर्जाच्या प्रक्रियेच्या विविध टप्प्यांसाठी असलेल्या टाइमलाइनची नोंद घ्या. पात्रता पूर्ण करण्यासाठी पुरेसा वेळ घ्या.

4. निबंध लेखन कसे करावे? :- आता तुमचे प्रयत्न टीमवर अवलंबून असतील. हे काम एकट्याने करू नका. जर निवड प्रक्रियेस आपले जीवन आणि करिअरबद्दलच्या प्रश्नांची उत्तरे देण्यासाठी काही निबंध आवश्यक असतील तर आपल्याला आपले कार्य शिकविण्याची लोकांची आवश्यकता असेल. लिहिण्याचा योग्य दृष्टीकोन म्हणजे आपल्या जीवनाचा आणि प्रेरणांचा आढावा घेणे आणि एखाद्या कथाकाराप्रमाणे सांगणे होय.

5. संभाषणात निपुण कसे व्हावे? :- मुलाखत प्रक्रिया अंतिम व्यत्यय आहे आणि ते सध्या व्हिडिओ कॉलवर होत आहे. ही देखील एक महत्त्वाची टीम वर्क आहे. निबंध सादर केल्यानंतर मुलाखतीत शॉर्टलिस्टची वाट पाहू नका. 100 स्‍टैंडर्ड एमबीए इंटरव्‍यू क्‍वेस्‍चन डाउनलोड करा आणि त्वरित मॉक मुलाखती सुरू करा. यासाठी कुटुंबातील सदस्य आणि मित्रांची मदत घेतली जाऊ शकते.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button