Ahmednagar NewsBreakingIndiaMaharashtraSpacial

युनियन बँकेचे महिला ग्राहकांना मोठे गिफ्ट ; वाचा स्कीम

अहमदनगर Live24 टीम, 3 नोव्हेंबर 2020 :- आता आपले स्वतःचे घर असावे हे स्वप्न लवकरच पूर्ण होऊ शकते. देशातील बर्‍याच मोठ्या बँका अत्यंत कमी दरावर गृह कर्ज उपलब्ध करुन देत आहेत. यात, युनियन बँकेने सणासुदीच्या काळात दिवाळीपूर्वी सर्वात मोठी भेट दिली आहे.

– महिला ग्राहकांना स्वस्तात होम लोन उपलब्ध असेल युनियन बँकेने महिला ग्राहकांसाठी खास ऑफर्स आणल्या आहेत. या ऑफरमध्ये बँक महिला ग्राहकांना स्वस्तात गृह कर्ज देत आहे.

म्हणजेच, आता आपण स्वस्त घर खरेदीचे आपले स्वप्न सहजपणे पूर्ण करू शकता. बँकेने 30 लाख रुपयांपेक्षा जास्त गृह कर्जावरील व्याजदरात 0.10% कपात केली आहे. त्याच वेळी, जर आपण एक महिला ग्राहक असाल तर बँक आपल्याला या कर्जावर 0.05% अतिरिक्त सूट देण्यात येईल.

प्रक्रिया शुल्क झिरो :- बँकेने 30 लाख रुपयांपेक्षा जास्त गृह कर्जावरील व्याज दर 0.10 टक्क्यांनी कमी केले आहेत. इतकेच नव्हे तर महिलांना व्याज दरामध्ये 0.05 टक्क्यांहून अधिक सूट दिली जात आहे. म्हणजेच महिलांसाठीचा व्याज दर 0.15 टक्के स्वस्त असेल. गृहकर्जाची प्रक्रिया शुल्कही 31 डिसेंबर 2020 पर्यंत शून्य करण्यात आल्याचे बँकेने म्हटले आहे.

बँक महिला ग्राहकांना या सर्व ऑफर देत आहे :- 31 डिसेंबर 2020 पर्यंत अर्जदाराला कर्जाची प्रक्रिया फी म्हणून बँकेत पैसे द्यावे लागणार नाहीत. 1 नोव्हेंबरपासून ही सूट बँकेकडून लागू करण्यात आली आहे. गृहकर्ज घेतल्यास दहा हजार रुपयांपर्यंत सवलतही बँकेने देऊ केली आहे.

या व्यतिरिक्त ऑटो व शैक्षणिक कर्जावरील प्रक्रिया शुल्कही काढून टाकण्यात आले आहे. सणांच्या हंगामात बँकेने ग्राहकांना खास ऑफर्स दिल्या आहेत.

यासह, बँकेने म्हटले आहे की सणाच्या हंगामाच्या पार्श्वभूमीवर किरकोळ आणि एमएसएमई विभागांवर लक्ष केंद्रित करून अनेक स्कीम सुरू केल्या आहेत. यासह, बँक म्हणाले की त्यांना आशा आहे की अधिकाधिक कर्ज घेणारे ग्राहक बँकेच्या या योजनेचा लाभ घेण्यास सक्षम असतील.

‘ह्या’ बँका महिलांना व्याज दरावर विशेष सवलत देत आहे :- त्याचबरोबर सार्वजनिक क्षेत्रातील तिसर्‍या क्रमांकाची बँक बँक ऑफ बडोदाने (बीओबी) रेपो दराशी संबंधित कर्जावरील व्याज (बीआरएलएलआर) दर 7 टक्क्यांवरून 6.85 टक्क्यांपर्यंत खाली आणले आहेत.

1 नोव्हेंबर 2020 रोजी बँकेचे नवीन दर लागू झाले. 30 लाख रुपयांपेक्षा जास्त गृह कर्जाच्या रकमेवर व्याजावर बँकेने 10 बेसिस पॉईंट्स वजा केले आहेत.

यापूर्वी यावर 6.95 टक्के व्याज आकारले जात होते, परंतु आता हा दर 6.85 टक्के करण्यात आला आहे. महिलांना गृह कर्जावरील व्याज दरात बँकेने 0.05 टक्के जादा सवलत जाहीर केली आहे. अशा प्रकारे महिलांना कर्जावर 0.15 टक्के कमी व्याज भरावे लागतील.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button