Money

महिलांना ‘ही’ बँक देतेय स्वस्त गृह कर्ज; जाणून घ्या ‘ह्या’ खास गोष्टी

अहमदनगर Live24 टीम, 3 नोव्हेंबर 2020 :- युनियन बँक ऑफ इंडियाने गृह कर्जाच्या विविध प्रकारांचे व्याज दर कमी केले आहेत. रविवारी बँकेने याबाबत माहिती दिली आहे.

30 लाख रुपयांपेक्षा जास्त गृह कर्जावरील व्याज दर 0.10 टक्क्यांनी कमी करण्यात आले असल्याचे बँकेने म्हटले आहे. बँकेच्या म्हणण्यानुसार महिला अर्जदारांना अशा कर्जावरील व्याज दरामध्ये 0.5 टक्के अतिरिक्त सूट मिळणार आहे.

अशा प्रकारे महिला अर्जदारांचे व्याज 0.15 टक्के स्वस्त असेल. गृहकर्जाची प्रक्रिया शुल्कही 31 डिसेंबर 2020 पर्यंत कमी करण्यात आल्याचे बँकेने म्हटले आहे. गृहकर्ज घेतल्यास 10 हजार रुपयांपर्यंत सवलतही बँकेने देऊ केली आहे.

या सूट 1 नोव्हेंबर 2020 पासून लागू असल्याचे बँकेने म्हटले आहे. याशिवाय वाहन व शैक्षणिक कर्जावरील प्रक्रिया शुल्कही काढले गेले आहे. ते म्हणाले,

“सणासुदीचा हंगाम पाहता किरकोळ व एमएसएमई विभागांवर लक्ष केंद्रित करून अनेक मोहिमा सुरू केल्या आहेत.” बँकेने आशा व्यक्त केली आहे की कर्जदार बँकेने दिलेल्या कमी व्याजदराचा फायदा घेतील आणि कर्ज घेतील.

युनियन बँकेच्या आधी सार्वजनिक क्षेत्रातील तिसर्‍या क्रमांकाची बँक ऑफ बडोदा (बीओबी) ने रेपो दरावर (बीआरएलएलआर) व्याज दराचा दर सात टक्क्यांवरून 6.85 टक्क्यांपर्यंत खाली आणला. बँकेचे हे नवीन दर 1 नोव्हेंबर 2020 पासून लागू झाले आहेत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button