BreakingMaharashtraMoneyPolitics

दूध व्यवसायासंदर्भरात मोठी बातमी ; सरकारने लागू केले ‘हे’ नवीन नियम

अहमदनगर Live24 टीम, 12 नोव्हेंबर 2020 :- दूध व दुग्धजन्य पदार्थांच्या निर्यातकर्त्यांना निर्यात गुणवत्तेच्या मानकांवर सरकारी एजन्सीकडून प्रमाणपत्र घ्यावे लागते. वाणिज्य मंत्रालयाच्या आदेशानुसार असेही अधिसूचित केले आहे की, दूध आणि दुग्धजन्य पदार्थांची निर्यात ही गुणवत्ता नियंत्रण किंवा तपास किंवा त्या दोघांवरही अवलंबून असेल .

हे त्या देशांमध्ये लागू असेल ज्या आयात देशांना या प्रकारच्या निर्यात प्रमाणपत्रांची आवश्यकता असते. मंत्रालयाने अधिसूचित केलेल्या नियमांनुसार दूध व दुग्धजन्य पदार्थांच्या नियमांचे पालन न केल्यास त्यांना निर्यात करण्यास मनाई केली जाईल.

वाणिज्य मंत्रालयाने सांगितले की, “निर्यात अन्वेषण परिषद (ईआयसी) चा सल्ला घेतल्यानंतर निर्यात व्यापाराला गती देणे आवश्यक आहे, असे केंद्र सरकारचे मत आहे. म्हणूनच, जर दुध व दुधाचे पदार्थ विहित केलेल्या निकषांचे पालन करीत नसतील, तर त्यांची निर्यात प्रतिबंधित केली जाईल.

येथे एजन्सीचा संदर्भ केंद्र सरकारने स्थापन केलेल्या निर्यात तपासणी एजन्सींचा आहे. वाणिज्य मंत्रालयाने सुधारित दूध व दूध उत्पादने निर्यात (गुणवत्ता, नियंत्रण, शोध आणि देखरेख) नियम देखील जारी केले आहेत. दूध व दुग्धजन्य पदार्थांची गुणवत्ता राखण्यासाठी स्वच्छतेची आवश्यकता असल्याचे यात नमूद केले आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button