ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

बेईमान लोकांवर सरकारचा हल्लाबोल ; बँक खात्याबद्दल करणार ‘असे’ काही

0

अहमदनगर Live24 टीम, 12 नोव्हेंबर 2020 :- अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी बँकांना 31 मार्च 2021 पर्यंत सर्व बँक खाती आधारशी जोडण्यास सांगितले आहे. सर्व बँक खाती आधारशी जोडलेली आहेत याची खात्री करण्यासाठी ही अंतिम मुदत आहे. या व्यतिरिक्त आवश्यक असलेल्या खात्यांसाठी पॅनलाही लिंक केले पाहिजे.

कर आणि इतर आर्थिक गोंधळ आणि घोटाळे उघडकीस आणण्यासाठी मोदी सरकारने अनेक पावले उचलली आहेत. आधार आणि पॅन बँक खात्यांशी जोडणे हा या प्रयत्नांचाच एक भाग आहे. आधार लिंक असल्यास बँक खात्यात कोणत्याही प्रकारची गडबड होण्याची शक्यता जवळजवळ दूर होईल. तसेच पॅन लिंकिंगमुळे कर घोटाळे कमी होतील.

Advertisement

अनेक खाती आधारशी लिंक नाहीत :- मंगळवारी भारतीय बँक असोसिएशनच्या वर्चुअल बैठकीत सीतारमण यांनी हे सांगितले, 31 मार्च 2021 पर्यंत सर्व बँक खात्यांना आधारशी जोडले जावे. अशी अनेक बँक खाती आहेत जी आधारशी जोडलेली नाहीत.

सीतारमण म्हणाले की 31 मार्च 2021 पर्यंत पॅन आवश्यक असलेल्या प्रत्येक खात्याशी ते जोडलेले असावे. तसेच प्रत्येक बँक खाते आधारशी लिंक केले जावे. त्यांनी या बैठकीत डिजिटल पेमेंटसला प्रोत्साहन दिले.

Advertisement

अर्थमंत्र्यांनी सांगितले की बँकांनी नॉन-डिजिटल पेमेंटस परावृत्त करावे आणि डिजिटल पेमेंट तंत्रज्ञानास प्रोत्साहन द्यावे. यूपीआयद्वारे चालविण्यात येणाऱ्या पेमेंट पर्यायाचा अवलंब करण्याबद्दलही त्या बोलल्या.

रुपे कार्ड प्रमोट करा:-  निर्मला सीतारमण म्हणाल्या की, सर्व बँकांमध्ये यूपीआय हा एक सामान्य शब्द असावा. अर्थमंत्री म्हणाले की बँकांनी रुपे कार्डची जाहिरात करावी.

Advertisement

अर्थमंत्र्यांनी बँकांना सांगितले की ज्या कोणालाही कार्डाची गरज भासते, त्यांच्यासाठी रुपे कार्ड हे एकमेव असे कार्ड आहे की आपण त्यास प्रमोट कराल. सीतारमण यांच्या मते, 31 मार्च नाही तर किमान डिसेंबरपर्यंत खात्याशी पॅन (आवश्यक असल्यास) आणिआधार जोडला जावा.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Advertisement
li