माता वैष्णो देवीची प्रतिमा असणारे सोन्या चांदीची नाणी जारी ; दिवाळीत ‘असे’ करा खरेदी

अहमदनगर Live24 टीम, 12 नोव्हेंबर 2020 :-जम्मू-काश्मीरचे उपराज्यपाल मनोज सिन्हा यांनी जगभरातील कोट्यवधी भाविकांना दिवाळीपूर्वी वैष्णो देवी मंदिराच्या नावाने सोन्या-चांदीची नाणी जारी केली आहेत.

सिन्हा म्हणाले की, दिवाळीपूर्वी श्री माता वैष्णोदेवी असलेली सोन्या-चांदीची नाणी जगभरातील लाखो भाविकांसाठी जारी करण्यात आली आहेत. कोरोना साथीच्या आजारामुळे बर्‍याच जणांना वैष्णोदेवीचे दर्शन घेता आले नाही. त्यामुळे जम्मू आणि दिल्लीमध्ये नाणी उपलब्ध करण्याचा निर्णय श्राइन बोर्डाने घेतला आहे.

कोठून खरेदी करावी ? :- जम्मू एयरपोर्ट, कटरा, कालका धाम (जम्मू) येथे आपण ही नाणी खरेदी करू शकता. या व्यतिरिक्त, आपल्याला दिल्लीतील पृथ्वीराज रोडवरील जेके हाऊस येथील श्राइन शॉप्सवर ही खास नाणी सापडतील. माता वैष्णो देवी श्राईन बोर्डाने दोन ते दहा ग्रॅमची नाणी तयार केली आहेत. या नाण्यांचे दर सोने-चांदीच्या दरावर आधारित असतील. म्हणून, त्यांच्या किंमतींमध्येही बदल असू शकतात.

नाण्यांची किंमत किती आहे :- सध्या 10 ग्रॅम चांदीची नाणी 770 रुपयांना उपलब्ध आहे, तर पाच ग्रॅमच्या नाण्याची किंमत 410 रुपये आहे. त्याचबरोबर दोन ग्रॅम सोन्याच्या नाण्याच्या किंमती 11,490 रुपये, तर पाच ग्रॅम 28,150 रुपये आणि 10 ग्रॅम सोन्याचे नाणे 55,880 रुपयांना असतील.

 नाण्यांना शुभ मानले जाते :- माता वैष्णो देवीची ही नाणी शुभ मानली जातात. या नाण्यांवर माता वैष्णो देवी छापली आहे. श्री माता वैष्णो देवी श्राईन बोर्डाने नाण्यांव्यतिरिक्त, श्री माता वैष्णो देवी जी यांच्या भक्तांच्या सोयीसाठी ऑनलाइन दर्शन, पूजा प्रसादाची होम डिलिव्हरी, तसेच मोबाइल अ‍ॅप यासह भक्तांसाठी अनेक विशेष कार्यक्रम नुकतेच सुरू केले आहेत.

 जुन्या नाण्यांची किंमत:-  माता वैष्णो देवीचे चित्र असलेली सामान्य नाणी यापूर्वीही छापली गेली आहेत. 2002 मध्ये सादर केलेली 5 आणि 10 रुपयांची नाणी आज खूप जास्त दराने विकली जात आहेत. माता वैष्णो देवीच्या प्रतिमेमुळे ही नाणी चांगली मानली जातात . लोक या शुभ गोष्टीमुळे लाखो रुपयांत हे खरेदी करतात.

जुने नाणे कसे विकायचे:-  जर आपल्याकडे माता वैष्णो देवीचे 2002 चे नाणे असेल तर आपण त्यातून लाखो पैसे कमवू शकता. एका अहवालानुसार या नाण्याकरिता तुम्हाला इंडियामार्टच्या वेबसाइटवर 10 लाख रुपये मिळू शकतात. अशा जुन्या नाण्यांचा लिलावही केला जातो. काही ई-कॉमर्स वेबसाइट लिलाव देतात. जुन्या नोटा आणि नाणी ऑनलाईन लिलाव करण्याची प्रक्रिया अगदी सोपी आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved