ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

मारुतीची ‘ही’ कार घेण्याआधी ‘हे’ वाचा ; सुरक्षेच्या दृष्टीने मिळाले झिरो रेटिंग

0

अहमदनगर Live24 टीम, 13 नोव्हेंबर 2020 :-जर आपण सणासुदीच्या काळात कार खरेदी करण्याचा विचार करीत असाल तर ही बातमी आपल्यासाठी खूप उपयुक्त ठरू शकते. खरं तर, देशातील सर्वात मोठी कार निर्माता कंपनी मारुती सुझुकी सुरक्षिततेच्या बाबतीत खूपच कमजोर असल्याचे सिद्ध झाले आहे.

आपण मारुती एस-प्रेसो खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर आधी हे वाचा. ग्लोबल एनसीएपीने नुकत्याच घेतलेल्या सेफ्टी टेस्टमध्ये मारुती एस-प्रेसोला शून्य रेटिंग मिळाली आहे.

Advertisement

यामुळे एस-प्रीसोमध्ये प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांच्या सुरक्षेचा प्रश्न निर्माण झाला आहे. तथापि, एस-प्रेसोला ग्लोबल एनसीएपीकडून झिरो रेटिंग मिळाल्यानंतर मारुती कंपनी म्हणते की एस-प्रेसोसह त्याच्या सर्व कार भारत सरकारच्या सुरक्षा मानकांचे पालन करतात.

एस-प्रेसोची चाचणी कोठे झाली? :- ग्लोबल एनसीएपीने नियंत्रित लॅबमध्ये एस-प्रेसोच्या बेस वेरिएंटची चाचणी केली आहे. त्याच्या बेस वेरिएंट मध्ये फक्त ड्रायव्हर-साइडबॅग आहे. ग्लोबल एनसीएपी चाचणीत, वाहनाची रचना अस्थिर असल्याचे म्हटले गेले. एचटी ऑटोने दिलेल्या वृत्तानुसार, मारुतीने सुरक्षिततेचे महत्त्व प्रतिबद्ध केले आहे. भारत सरकारने अलीकडे कार अपघात चाचणी मानक कठोर केले आणि त्यांना युरोपियन मानकांसारखे केले. कंपनीचा दावा आहे की त्याची सर्व उत्पादने जागतिक मानकांशी पूर्णपणे अनुरुप आहेत.

Advertisement

सरकारचे असते लक्ष :- कंपनीच्या प्रवक्त्याने स्पष्टीकरण दिले की सुरक्षा ही एक महत्वाची बाब आहे आणि म्हणूनच जगातील सरकारे त्या देशांतील लोकांच्या सुरक्षेची जबाबदारी पार पाडत असल्याने याकडे बारीक लक्ष देतात. ग्लोबल एनसीएपीकडून मिळालेल्या शून्य रेटिंगवर ते म्हणाले की हे कोणत्याही स्वयंघोषित पार्टीच्या मतावर ते सोडले जाऊ शकत नाही.

एस-प्रेसोमध्ये कोणते फीचर्स आहेत ? :- एस-प्रेसो सीएनजीमध्ये 1.0-लिटर पेट्रोल इंजिन आहे, ज्यामध्ये 68 एचपी पावर आणि 90 एनएम टॉर्क जनरेट करण्याची क्षमता आहे. मायलेजच्या बाबतीत, एस-प्रेसो सीएनजी 32.2 किमी प्रतिलिटर पर्यंत मायलेज देऊ शकते. मारुतीच्या मते, या कारमध्ये ईबीडीसह एबीएस (अँटी-ब्रेक सिस्टम), ड्रायव्हर साइड एअरबॅग आणि रियर पार्किंग सेन्सर्ससह 10 पेक्षा सेफ्टी फीचर्स आहेत.

Advertisement

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Advertisement
li