Ahmednagar NewsBreakingIndiaMaharashtra

मीडियाटेकने बनवला 5G प्रोसेसर ; ‘ह्या’ फोनमध्ये वापरला जाणार, फीचर्स पाहून वेडे व्हाल…

अहमदनगर Live24 टीम, 13 नोव्हेंबर 2020 :-मीडियाटेकने आपल्या कार्यकारी वर्चुअल समित 2020 मध्ये डायमेंशनल 700 प्रोसेसर सादर केला. हे 7nm 5G चिपसेटसाठी डिझाइन केलेले नवीनतम प्रोसेसर आहे.

कंपनीचे म्हणणे आहे की हा स्मार्टफोन मास मार्केटसाठी डिझाइन केलेला आहे. नवीन सिस्टम-ऑन-चिप (एसओसी) मिड-रँड 5 जी स्मार्टफोनमध्ये वापरली जाईल.

तसेच, मीडियाटेकने क्रोमबुकसाठी दोन चिपसेट एमटी 8195 आणि एमटी 8192 देखील सादर केल्या आहेत. 6nm तंत्रज्ञान आणि एआरएम कॉर्टेक्स-ए 78 कोरवर आधारित नवीन 5 जी स्मार्टफोनसाठी हाय-एंड प्रोसेसरही आणेल, अशी माहिती कंपनीने दिली आहे.

मीडियाटेक डायमेनसिटी 700 चे स्पेसिफिकेशन –

– डिझाइनबद्दल बोलाल तर , मीडियाटेक डायमेनसिटी 700 जवळजवळ डायमेनसिटी 720 सारखे दिसते. या चिपमध्ये दोन हाई परफॉर्मेंस ARM कोरटैक्स-A76 कोर दिले आहेत, ज्याची जास्तीत जास्त क्लॉक स्पीड 2.2GHz आहे. हा प्रोसेसर 12GB LPDDR4x रॅमला समर्थन देईल. याची कमाल वारंवारता 2,133 मेगाहर्ट्झ व यूएफएस 2.2 टू-लेन स्टोरेज आहे. हे 1 जीबीपीएसच्या वेगाने डेटा ट्रांसफर करण्यात सक्षम असेल.

– डायमेनसिटी 700 प्रोसेसर एआरएम माली-जी 577 एमसी 3 जीपीयूसह येतो. हा प्रोसेसर फुल एचडी + डिस्प्ले आणि 90 हर्ट्ज रिफ्रेश रेटला सपोर्ट करतो. ही चिप एआय बोकेह, एआय कलर आणि ब्यूटी सारख्या आर्टिफिशियल इंटेलिजेंस कॅमेरा फीचर्सना 64-मेगापिक्सेलच्या प्राथमिक कॅमेरा लेन्ससह सपोर्ट देते.

– मोडेम म्हणून या प्रोसेसरची डाउनलोड गती 2.77Gbps पर्यंत आहे. तथापि, यासाठी 5 जी कनेक्टिव्हिटी आवश्यक आहे. हे ड्युअल 5 जी सिमला सपोर्ट करते. तसेच, यूजर्सना दोन्ही सिमवर 5 जी नेटवर्क वापरण्याची सुविधा उपलब्ध आहे. हे 5 जी नेटवर्कवर बॅटरी बचत देखील करते.

– हा प्रोसेसर अ‍ॅमेझॉन अलेक्सा, गूगल असिस्टंट आणि बाईडू ड्युअल ओएस सारख्या एकाधिक व्हॉईस सहाय्यकांना समर्थन देतो. ही व्हॉईस ऑफर न्यू रेकॉर्ड (व्हीओएनआर) सेवेस देखील सपोर्ट करते.

– हा मीडियाटेक प्रोसेसर 2021 च्या पहिल्या तिमाहीत लॉन्च होणार्‍या 5 जी स्मार्टफोनमध्ये वापरला जाऊ शकतो. असा विश्वास आहे की हा प्रोसेसर 250 डॉलर (सुमारे 18,000 रुपये) किंमत असणाऱ्या फोनमध्ये वापरला जाईल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button