IndiaMoney

मुकेश अंबानींची ई-कॉमर्स मध्ये दमदार एंट्री; ‘येथे’ मिळतोय खूप सारा डिस्काउंट

अहमदनगर Live24 टीम, 13 नोव्हेंबर 2020 :-आता दिवाळीचा सण असल्याने खरेदीचा हंगाम शिगेला पोहोचला आहे. अशा परिस्थितीत मुकेश अंबानीची रिटेल वेबसाइट आणि जिओ मार्ट यांनी आपला वाटा वाढविण्यासाठी अ‍ॅमेझॉन आणि फ्लिपकार्टशी स्पर्धा सुरू केली आहे.

स्पर्धेत पुढे जाण्यासाठी, अंबानींचे पोर्टल तांदूळ, बिर्याणी तांदूळ आणि इतर हॉलिडे स्टेपल सारख्या मसाल्यांच्या मिश्रणावर 50% ब्लॉकबस्टर सवलत देत आहे.

स्वस्त डेटा प्लानद्वारे टेलिकॉमवर कब्जा:-  यापूर्वी स्वस्त डेटा योजना आणि विनामूल्य व्हॉईस कॉल देऊन अंबानी यांनी भारताच्या दूरसंचार क्षेत्रातील बड्या प्रतिस्पर्ध्यांना मागे टाकले. आता, चार वर्षांनंतर, पुन्हा एकदा ते देशातील वेगाने वाढणार्‍या ई-कॉमर्स जगतामध्ये आपले अस्तित्व स्थापित करण्यासाठी प्लॅन आखून ते अंमलात आणण्याचे काम करीत आहेत.

 सॅमसंगच्या मोबाईलवर भारी सूट :- दरम्यान, त्यांची रिलायन्स डिजिटल वेबसाइट त्यांच्या प्रतिस्पर्ध्यांपेक्षा कमी किंमतीत सॅमसंगच्या काही फ्लॅगशिप स्मार्टफोनची विक्री करीत आहे. यात 40% पर्यंत सूट समाविष्ट आहे. रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडने (आरआयएल) हा पुढाकार घेतला आहे. आपल्या टेक्नोलॉजी कंपनीसाठी 20 अब्ज डॉलर्स जमा केल्यावर आता त्यांनी रिटेल व्यवसायांवर लक्ष केंद्रित केले आहे. आतापर्यंत 45 हजार कोटी रुपये भागभांडवल विकून त्यांनी पैसे जमवला आहे. यामधील प्रमुख गुंतवणूकदार म्हणजे केकेआर अँड कंपनी आणि सिल्व्हर लेक इ.

ऑनलाइन रिटेलवर प्रभाव पाडण्याची क्षमता:-  स्थानिक रणनीती, कमी किमतीत खरेदी आणि स्टोअरची साखळी यामुळे अंबानीमध्ये ऑनलाइन रिटेलला प्रभावित करण्याची क्षमता आहे. विश्लेषकांच्या मते, जिओ मार्ट देशातील सर्वात मोठे ऑनलाईन ग्रॉसर्स बिग बास्केट आणि ग्रॉफर्स सारख्या किराणा ई-कॉमर्सच्या मोठ्या कंपन्यांचे भाग्य बदलू शकेल. आगामी काळात याचा अमेझॉन आणि फ्लिपकार्टसारख्या मोठ्या कंपन्यांना ते प्रभावित करू शकतात.

रिलायन्स ही देशातील सर्वात मोठी कंपनी आहे :- रिलायन्स आधीपासूनच भारताची सर्वात मोठी कंपनी आहे आणि त्याचे185 बिलियन डॉलर्सचे बाजार भांडवल आहे, जी भारताच्या सकल देशांतर्गत उत्पादनाच्या (जीडीपी) 6.6% इतकी आहे. जेव्हा ई-कॉमर्समध्ये ही कंपनी बाजी मारेल तेव्हा हा दर आणखी वाढेल.

फेस्टिव्हल सेलमध्ये मोठा डिस्काउंट :- दिवाळीनिमित्त जिओ मार्टवर “फेस्टिव्हल सेल” मध्ये सर्वात मोठा डिस्काउंट आणि कॅशबॅकसह ऑफर सुरु आहे. 8 नोव्हेंबरपासून फ्लिपकार्ट आणि Amazon देखील सूट देत आहेत. ज्यामुळे तिन्ही कंपन्यांमध्ये तीव्र स्पर्धा आहे.

अंबानींच्या साइटवर अधिक सूट :- अंबानीच्या साइटवर उत्तम किंमतीची सवलत देण्यात येत आहे. उदाहरणार्थ, जगातील सर्वात मोठी स्मार्टफोन निर्माता सॅमसंग एस 20 चे फ्लॅगशिप मॉडेल या आठवड्याच्या सुरुवातीला रिलायन्सवर 43,999 रुपयांमध्ये उपलब्ध होते. Amazon च्या इंडिया वेबसाइटवर ते 47,990 रुपयांवर आणि फ्लिपकार्टवर 69,999 रुपयांमध्ये उपलब्ध होते. हे सूचित करते की आगामी काळात या ई-कॉमर्स कंपन्यांमध्ये स्पर्धा होईल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button