Money

यंदाच्या दिवाळीत सुरू करा ‘हे’ व्यवसाय; होईल बक्कळ कमाई

अहमदनगर Live24 टीम, 14 नोव्हेंबर 2020 :-तुम्हालाही या दिवाळीत स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर तुमच्यासाठी ही बातमी खूप महत्वाची आहे. बर्‍याच व्यवसाय कल्पना अशा आहेत जिथे आपण घर पाहून आणि पैसेही कमाऊ शकता.

या दिवाळीत सुरु करा ‘हा’ व्यवसाय :- आज आम्ही तुम्हाला अशा व्यवसायाच्या बिजनेस आईडिया सांगणार आहोत ज्याद्वारे आपण दरमहा मोठ्या प्रमाणात पैसे कमवू शकता. या दिवसात ऑनलाइन फूड डिलिव्हरीची मागणी खूपच वेगाने वाढत आहे, त्यामुळे आपण रेस्टॉरंट उघडून चांगले पैसे कमवू शकता. या व्यवसायात कमाईसह वाढीची चांगली संधी आहे. यात आपल्याला नेहमीच रेस्टॉरंटमध्ये बसण्याची आवश्यकता नाही, आपण मॅनेजरद्वारे सर्व अपडेट मिळवू शकता.

 रेस्टॉरंट उघडण्यापूर्वी या गोष्टी ठरवा :- रेस्टॉरंट सुरू करण्यापूर्वी आपण शाकाहारी रेस्टॉरंट सुरू करायचे की नॉन-व्हेज ते आधी ठरवा. यानंतर, आपण फक्त फास्ट फूडवर लक्ष केंद्रित करू इच्छिता की आपल्या रेस्टॉरंटमध्ये आपल्याला सर्व व्हरायटी ठेवायच्या ते ठरवा.

 किती पैशांची आवश्यकता असेल ते जाणून घ्या :- चांगले रेस्टॉरंट उघडण्यासाठी 7-12 लाखांची आवश्यकता आहे. जर जमीन स्वतःची असेल तर त्याची किंमत कमी होऊ शकते. या व्यवसायातील सर्वाधिक खर्च इमारतीस होतो, परंतु आपण भाड्यावर जागा घेऊन हा व्यवसाय सुरू करू शकता. यासाठी आपल्याला 700 ते 1500 चौरस फूट जागेची आवश्यकता असेल.

 बि‍जनेस मार्केटिंग असे करा: – या व्यतिरिक्त आपल्याला या व्यवसायासाठी परवाना देखील आवश्यक असेल. प्रथम आपल्याला अन्न सुरक्षा परवाना घ्यावा लागेल, जो अन्न विभागाकडून येतो. यासाठी तुम्हाला रेस्टॉरंटचे संपूर्ण ब्लू प्रिंट, जमीन अधिकार इत्यादी तयार करुन त्या विभागाला दाखवाव्या लागतील. यासह आरोग्य विभाग व महानगरपालिकेकडूनही आरोग्य परवाना उपलब्ध होतो. कोणत्याही व्यवसायाचे यश त्याच्या मार्केटिंगवर अवलंबून असते, म्हणून जर आपण रेस्टॉरंटच्या आधी आणि नंतर चांगले मार्केटिंग केले तर आपला व्यवसाय चांगला वाढेल. यासाठी आपण माध्यमांमध्ये जाहिराती, सोशल साइटवर जाहिराती करू शकता किंवा पोस्टर व बॅनर वापरू शकता.

यू-ट्यूब :- बरेच लोक करमणुकीसाठी यूट्यूब वापरतात, परंतु तुम्हाला हवे असल्यास या करमणुकीबरोबरच तुम्ही चांगली कमाई करू शकता. यासाठी, यूट्यूबवर एक चॅनेल तयार करावे लागेल आणि त्यानंतर त्यावर एक अनोखा व्हिडिओ अपलोड करावा लागेल. यानंतर, आपण Google अप्रूवल घेत व्हिडिओमधून पैसे कमवू शकता. आपला व्हिडिओ जितका अधिक पाहिला जाईल तितके आपण पैसे कमवाल.

ऑनलाइन मार्केटिंग:-  आपण कपडे, शूज, खाद्यपदार्थ किंवा इतर काही विकू इच्छित असल्यास, परंतु दररोज दुकानात बसणे आवडत नसल्यास आपण यासाठी ऑनलाइन शॉपिंग वेबसाइटची मदत घेऊ शकता. यासाठी स्नॅपडील, फ्लिपकार्ट आणि इतर अनेक ऑनलाइन शॉपिंग पोर्टल उपयुक्त ठरू शकतात, जेथे आपण नोंदणी करून आपला माल ऑनलाईन विकू शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button