Money

जम्मू कश्मीर मधील ‘ह्या’ दोघा भावांनी बनवले टिकटॉकसारखेच अ‍ॅप; जबरदस्त फीचर्स आणि 2 हजार कमविण्याची संधीही

अहमदनगर Live24 टीम, 15 नोव्हेंबर 2020 :-जम्मू-काश्मीरच्या बडगाम जिल्ह्यातील दोन भावांनी चिनी ऍप टिकटॉक सारखा एक छोटा व्हिडिओ ऍप तयार केला आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या आत्मनिर्भर भारत दृष्टीने प्रेरणा घेत या दोन्ही भावांनी हे शॉर्ट व्हिडिओ ऍप तयार केले आहे.

दोन्ही भाऊ अ‍ॅप डेव्हलपर आणि सॉफ्टवेअर इंजीनियर आहेत :- अ‍ॅप डेव्हलपर टिपू सुलतान वानी आणि त्याचा मोठा भाऊ मोहम्मद फारूक यांनी मिळून न्यूक्युलर नावाचे हे शॉर्ट व्हिडिओ अ‍ॅप तयार केले. फारूक हे सॉफ्टवेअर अभियंता आहेत. यापूर्वी वानीने चिनी अ‍ॅप SHAREit सारखे ‘फाईल शेयर टूल’ असे अ‍ॅपही तयार केले होते. फाइल शेअर टूल अ‍ॅप 40 एमबी प्रति सेकंदाच्या वेगाने फाइल ट्रांसफर करते. फाईल शेअर टूल अ‍ॅप तयार केल्यानंतर, दोन्ही भावांनी टिकटॉक सारखे अ‍ॅप बनविण्याचा निर्णय घेतला.

एका महिन्यात बनविलेले नूक्यूलर:-  टीपू सुलतान वानी म्हणाले की, शेअर इटसारखे फाईल शेअर टूल तयार केल्यानंतर आम्हाला लोकांकडून चांगला प्रतिसाद मिळाला. बर्‍याच लोकांनी ई-मेल पाठविला आणि म्हटले की आम्ही टिकटॉक सारखे अ‍ॅप बनवावे. त्यानंतर आम्ही नूक्यूलर अ‍ॅप तयार करण्याचे काम सुरू केले. आम्हाला सुमारे एक महिना लागला. मी माझ्या मोठ्या भावासोबत हे अ‍ॅप बनवले. या अ‍ॅपवर गाणी, डायलॉग किंवा ड्युट तयार करता येतील असे वानी म्हणाले.

अ‍ॅप्स बनविण्यात अत्याधुनिक तंत्रज्ञानाचा वापर:-  वानी म्हणाले की, गूगल प्लेवर उपलब्ध अत्याधुनिक तंत्रज्ञानाचा उपयोग करत हे प्रभावी बनवले आहे. वानी म्हणाले की आम्ही तंत्रज्ञानाचा वापर केला आहे ज्यामुळे स्लो इंटरनेट स्पीड ने देखील व्हिडिओ लोड करण्यात मदत होते. आम्ही या अ‍ॅपवर वास्तविक प्रभाव उपलब्ध केला आहे. या फीचर्ससह कोणतेही व्हिडिओ शेयरिंग ऐप भारतीय बाजारात उपलब्ध नाही.

अ‍ॅपमध्ये बर्‍याच प्रकारचे फिल्टर उपलब्ध आहेत. :- वानी म्हणाले की, हे अ‍ॅप मध्ये ARmask,, ब्युटी फिल्टर्स, व्हीआर बॅकग्राऊंडसाठी आधुनिक तंत्रज्ञानाचा वापर केला आहे. ते म्हणाले की आम्ही या अॅपमध्ये अधिक फिल्टर आणि एडिटिंग टूल्स जोडू. वानीच्या म्हणण्यानुसार 5 ते 60 सेकंदाचे व्हिडिओ या अ‍ॅपवर अपलोड करता येतील. या व्यतिरिक्त, वापरकर्ते कोणत्याही व्हिडिओमध्ये संगीत एडिट, कट किंवा संगीत जोडू शकतात. हा 4 के रेझोल्यूशन अ‍ॅप आहे.

5000 फॉलोअर्स जोडणाऱ्यांना 2000 रुपयांचे बक्षीस :- वानी यांच्या म्हणण्यानुसार या अ‍ॅपवर एक स्पर्धासुद्धा सुरू करण्यात आली आहे. या अ‍ॅपवर 5 हजार फॉलोअर्स वाढवणार्‍या पहिल्या वापरकर्त्यास 2000 रुपयांचे रोख बक्षीस दिले जाईल. ते म्हणाले की आम्ही पुढील अपडेटवर काम करत आहोत जेणेकरुन युजर्सही लाईक्स आणि शेअर्सच्या आधारावर पैसे कमवू शकतील.

 प्ले स्टोअरवर चांगला प्रतिसाद:-  गुगल प्ले स्टोअरवर नूक्यूलरला चांगला प्रतिसाद मिळत आहे. या अ‍ॅपचा आकार 46MB आहे. आतापर्यंत हे अ‍ॅप 1 हजाराहून अधिक डाउनलोड झाले आहे. या अ‍ॅपला Play Store वर 4 स्टार रिव्यू प्राप्त झाले आहे. या अ‍ॅपचे लेटेस्ट अपडेट 12 नोव्हेंबर रोजी रिलीज झाले आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button