ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

रिलायन्स रिटेलची आणखी एक झेप; ‘ह्या’ मध्ये खरेदी केली 96% हिस्सेदारी

0

अहमदनगर Live24 टीम, 16 नोव्हेंबर 2020 :- रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड (आरआयएल) ची रिटेल सब्सिडियरी रिलायंस रिटेल वेंचर्स लिमिटेड (RRVL) यांनी होम डेकोर सोल्यूशन कंपनी अर्बन लेडरची 96% हिस्सेदारी खरेदी केली आहे.

182.12 कोटी रुपयांच्या रोख व्यवहारात हा करार झाला. आरआरव्हीएलकडे अर्बन लैडरचा उर्वरित हिस्सा खरेदी करण्याचा पर्यायदेखील आहे. यामुळे अर्बन लैडरची 100% शेयर होल्डिंग कंपनीला मिळू शकते.

Advertisement

आता 75 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली जाईल:-  आरआयएलने दाखल केलेल्या बीएसईमध्ये असे म्हटले आहे की आरआरव्हीएल अर्बन लैडरमध्ये 75 कोटी रुपये गुंतवेल. उर्वरित गुंतवणूक डिसेंबर 2023 पर्यंत पूर्ण होईल. 17 फेब्रुवारी 2012 रोजी भारतात अर्बन लैडरची सुरूवात झाली. अर्बन लैडर घरगुती फर्निचर आणि सजावटीच्या उत्पादनांच्या विक्रीसाठी एक व्यवसाय डिजिटल प्लॅटफॉर्म आहे. तसेच अर्बन लैडर चेही देशातील अनेक शहरांमध्ये रिटेल स्टोअर्स आहेत.

आर्थिक वर्ष 2019 मध्ये 434 कोटींचा टर्नओहर होता :- आर्थिक वर्ष 2019 मध्ये अर्बन लैडरचा टर्नओवर 434 कोटी रुपये होता. त्याचवेळी कंपनीचा नफा 49.41 कोटी रुपये होता. आर्थिक वर्ष 2018 मध्ये कंपनीचा टर्नओवर 151.22 कोटी रुपये होता व 118.66 कोटी रुपयांचे नुकसान झाले होते.

Advertisement

रिलायन्स रिटेलला ग्राहक वाढविण्यात मदत होईल:-  रिलायन्स समूहाच्या डिजिटल व न्यू कॉमर्स इनिशिएटिवला या कराराने मदत होईल. तसेच, ग्राहकांना अधिकाधिक उत्पादने प्रदान करण्यात सक्षम होईल. या करारामुळे रिलायन्स रिटेलला ग्राहकांचा आधार वाढविण्यास आणि बाजारात आपले स्थान मजबूत करण्यास मदत होईल. RIL नमूद करते की या गुंतवणूकीसाठी सरकार किंवा रेगुलेटरी अप्रूवलचे आवश्यक नसते.

अर्बन लेडर 2021 मध्ये लिस्टिंगची योजना आखत होते :- होम डेकोर सोल्यूशन कंपनी अर्बन लेडरचे दिल्ली-एनसीआर, पुणे, बेंगळुरू आणि चेन्नई येथे ऑफलाइन स्टोअर्स आहेत. कंपनी फायदेशीर ठरल्यानंतर इतर शहरांमध्ये ऑफलाइन स्टोअर वाढविण्याच्या धोरणावर काम करीत होती. तसेच, कंपनीची 2021 मध्ये स्टॉक मार्केटमध्ये लिस्टिंग बनविण्याची योजना होती.

Advertisement

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Advertisement
li