ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

तुमचे दागिने चोरी झाले ? अजिबात घाबरू नका , कारण आता…

0

अहमदनगर Live24 टीम, 16 नोव्हेंबर 2020 :-प्रवासादरम्यान जर तुमचे दागिने गहाळ झाले किंवा चोरी झाले तर आपण त्याबद्दल चिंता करू नका. कारण आता असे काही ज्वेलर्स आहेत जे दागिने खरेदीवर विनामूल्य विमा देत आहेत. जर तुम्ही हा विमा घेतला असेल तर तुम्हाला अशा वेळी मोठा फायदा होऊ शकेल.

हे ज्वेलर्स देत आहेत दागिन्यांवर विमा:-  देशातील प्रमुख ज्वेलर्स सध्या दागिन्यांवर विनामूल्य विमा देत आहेत. यात पी.सी. ज्वेलर्स, पोपले ज्वेलर्स, पीएनजी ज्वेलर्स मलबार गोल्ड अँड डायमंड्स, ओरा, कार्टलेन, एसएलजी ज्वेलर्स, रत्नालय ज्वेलर्स, ई. जौहरी डॉट कॉम आणि कल्याण ज्वेलर्स यांचा समावेश आहे. या सर्वांनी विनामूल्य विमा देणे सुरू केले आहे. तुमचे दागिने चोरीस गेल्यास किंवा हरवल्यास विमा संरक्षण तुमच्या दागिन्यांना कव्हर देते किंवा दंगा किंवा भूकंपसारख्या परिस्थितीत त्याचे नुकसान झाले तर हा विमा देते. यात कोणतेही पॉलिसी कागदपत्र दिले जात नाही.

Advertisement

वेबसाइट आणि जाहिरातीमध्ये माहिती दिली जात आहे :- हे सर्व स्टोअर सध्या त्यांच्या वेबसाइट्स आणि जाहिरातींद्वारा फ्री इंश्योरेंसचा प्रचार करत आहेत. तथापि, या प्रकारचा विमा घेण्यापूर्वी आपण याची कसून चौकशी केली पाहिजे. कारण हे स्टैंडर्डराइज्ड नाही. हा सर्व विमा आपल्याला निश्चित कालावधीसाठी दिला जाईल. ओरा पहिल्या वर्षासाठी ग्राहकांना प्रीमियम देईल. दुसर्‍या वर्षापासून ग्राहकाला त्याचे नूतनीकरण करावे लागेल. विनामूल्य विमाअंतर्गत देण्यात येणारी उत्पादने मर्यादित आहेत. उदा . सॅन्को गोल्ड आणि एसएलजी ज्वेलर्स ते केवळ डायमंड ज्वेलरीवर ऑफर करतात.

10 हजारांपेक्षा कमी प्रोडक्टना विमा मिळणार नाही:-  10,000 रुपये पेक्षा कमी किंमतीच्या उत्पादनांसाठी विनामूल्य विमा गिफ्ट कार्ड लागू होणार नाही. बरेच ज्वेलर्स विनामूल्य ट्रांजिट विमा देखील देतात. जर आपण दागिने ऑनलाईन खरेदी करीत असाल आणि डिलिव्हरी होण्याच्या वेळी ते जर गायब झाले तरी तुम्हाला विमा कव्हर मिळेल. पीएनजी ज्वेलर्स या प्रकारचा विमा देत आहेत.परंतु, विम्याचा दावा करण्याच्या काही अटी आहेत.

Advertisement

पोलिस एफआयआरनंतरच दावा प्राप्त होईल:-  पोपले ज्वेलर्सचे म्हणणे आहे की तुम्हाला हरवलेल्या दागिन्यांसाठी विमा संरक्षण तेव्हाच मिळेल जेव्हा पोलिसात एफआयआर नोंदविला जाईल. उदाहरणार्थ, जर आपण हॉटेलमध्ये आपली रिंग गमावली असेल तर आपण अशा परिस्थितीत हक्क सांगू शकत नाही. कारण ती तुमची चूक आहे. परंतु एफआयआर दाखल झालेल्या दागिन्यांवर विमा कव्हर मिळते.

विमा सल्लागारांची मदत घ्या:-  परंतु अशा विम्याचा दावा करण्यासाठी आपल्याला विमा सल्लागारांची मदत घ्यावी लागेल. कारण विमा संरक्षण आपल्याला त्यांच्याद्वारेच देण्यात येते . अशा परिस्थितीत, ज्वेलर्सचे दुकान किंवा त्यांचे कॉल सेंटर आपल्याला कोणताही क्लेम देणार नाही. विम्याचा क्लेम मिळवण्यासाठी तुम्हाला एफआयआरची प्रत, इनवॉयस, घटनेचा तपशील व अन्य माहितीदेखील ठेवावी लागेल.

Advertisement

तसेच, आपण दागिन्यांचा हा विमा नूतनीकरण न केल्यास आपण विमा हक्क मिळण्यास पात्र ठरणार नाही. विनामूल्य विमा अंतर्गत जो कव्हर आपल्याला मिळणार आहे तो भिन्न असू शकतो. उदाहरणार्थ, आपल्याकडे एक जोडी ब्रेसलेट आहे. आपण त्याचा जीएसटी दिला आहे. तर तुम्हाला या आधारावर दावा मिळेल. या अंतर्गत आपण मूळ उत्पादनाच्या 95% किंमतीवर दावा करू शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Advertisement
li