Breaking

‘ह्या’ आहेत जगातील 5 सर्वात महागड्या कार; एका गाडीच्या किमतीत खरेदी कराल अनेक बंगले

अहमदनगर Live24 टीम, 18 नोव्हेंबर 2020 :- कारच्या बाबतीत भारत एक खूप मोठी बाजारपेठ आहे. दरवर्षी भारतात बऱ्याच नवीन कार आणि जुन्या कारचे नवे प्रकार याठिकाणी आढळतात. किंमतीबद्दल सांगायचे तर भारतात कारच्या किमती बजेट रेंज मध्ये असतात. येथे तुम्ही 3 लाख रुपयांपेक्षा कमी किंमतीत कार खरेदी करू शकता.

जर आपले बजेट यापेक्षा कमी असेल तर आपल्याकडे सेकंड हँड कार खरेदी करण्याचा पर्याय देखील आहे. सेकंड हँड कार खरेदी करण्यासाठी तुम्हाला 1 लाख रुपयांपेक्षा कमी किंमत लागेल. पण काही लोक छंद पूर्ण करण्यासाठी मोटारी खरेदी करतात. श्रीमंत उद्योजक, क्रिकेटपटू आणि चित्रपटातील स्टार यांच्याकडे जगातील सर्वात महागड्या कार असतात. भारताबाहेर, उर्वरित जगाला देखील अशा कार आवडतात ज्यासाठी प्रसिद्ध कंपन्या विशेष मॉडेल बनवतात.

त्या गाड्यांची किंमत इतकी आहे की एकाच मॉडेलमध्ये दिल्ली किंवा मुंबईसारख्या शहरांमध्ये बंगले खरेदी करता येतील. येथे आपल्याला जगातील 5 सर्वात महागड्या कारची माहिती सांगणार आहोत.

1 ) लेम्बोर्गिनी वेनेनो :- जगातील 5 सर्वात महागड्या कारच्या यादीमध्ये लॅम्बोर्गिनी वेनेनो पहिल्या क्रमांकावर आहे. या सुंदर कारची किंमत 33.3 कोटी आहे. लंबोर्गिनी वेनेनो 7 वर्षांपूर्वी 2013 मध्ये लाँच झाली होती ती लेम्बोर्गिनीची आत्तापर्यंतची सर्वात महाग कार आहे. लॅम्बोर्गिनीने वेनेनोच्या केवळ 14 युनिट्सचे उत्पादन केले.

2) सीसीएक्सआर ट्रेविटा:-  यादीतील पुढील क्रमांक सीसीएक्सआर ट्रेविटाचा आहे. हे स्वीडनचे वाहन निर्माता कोनिगसेग यांनी तयार केले आहे. ही कोनिगसेगची आत्तापर्यंतची सर्वात महाग कार आहे. सीसीएक्सआर ट्रॅविटाची किंमत 33.4 कोटी रुपये आहे. ही कार अवघ्या 2.9 सेकंदात 100 किमी वेग पकडू शकते. तसे, त्याचा वेग सुमारे 402 किमी आहे.

3) मर्सिडीज-मेबैक एक्सलेरो :- आमच्या यादीतील तिसरा क्रमांक मर्सिडीज-मेबैक अ‍ॅक्सलेरो चा आहे. या कारची किंमत 55.65 कोटी आहे. विशेष गोष्ट अशी आहे की मर्सिडीज-मेबॅच अ‍ॅक्सलेरोचे केवळ एक युनिट आजपर्यंत तयार केले गेले आहे. मर्सिडीज जगभरात त्याच्या लक्झरी कारसाठी प्रसिद्ध आहे. मर्सिडीज ही 94 वर्षांपूर्वीची जुनी जर्मन कार आहे.

4) रोल्स रॉयस स्वैप्टेल:-  लिस्टमध्ये पुढे रोल्स रॉयस स्वॅप्टेल समाविष्ट आहे. रोल्स रॉयस स्वॅप्टेलची किंमत 90.4 कोटी रुपये आहे. रोल्स रॉयस स्वॅप्टेलला 3 वर्षांपूर्वी 2017 मध्ये जगातील सर्वात महागड्या कारचे नाव मिळाले. या कारची किंमत एवढी आहे की आपण दिल्लीच्या लुटियन्स झोनमध्ये एक विलासी बंगला खरेदी करू शकता.

5) बुगाटी ला वोओवर नोइरे:-  आमच्या यादीतील सर्वात महाग कार बुगाटी ला वोओवर नोइरे आहे. बुगाटी ला वोओवर नोइरेची किंमत 132 कोटी रुपये आहे. ही कार कार्बन फायबरने बनलेली आहे. आतापर्यंतची सर्वात महागड्या कारचा दर्जा तिला आहे. या कराचे आतापर्यंत केवळ एक युनिट बनविले गेले आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reservedpp

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button