Money

एसबीआयची मोठी सुविधा ; चेकबुक संदर्भात बदलली ‘ही’ सेवा

अहमदनगर Live24 टीम, 20 नोव्हेंबर 2020 :- जर तुमचे खाते एसबीआयमध्ये असेल तर तुमच्यासाठी तुमच्या कामाची बातमी आहे. देशातील सर्वात मोठी सरकारी बँक स्टेट बँक ऑफ इंडियाने (एसबीआय) आपल्या लाखो ग्राहकांना मोठी सुविधा दिली आहे.

या सुविधेअंतर्गत ग्राहक आता कोणत्याही पत्त्यावर चेकबुक मागवू शकतात. आतापर्यंत बँका फक्त बँकेत नोंदलेल्या पत्त्यावर चेकबुक पाठवत असत. एसबीआय ग्राहकांना कोणत्याही पत्त्यावर चेकबुक मागविण्यासाठी शाखेत जाण्याची देखील आवश्यकता नाही. आपण घरबसल्या कोणत्याही पत्त्यावर चेक बुक मागू शकता. जाणून घेऊयात सविस्तर …

घरबसल्या ‘असे’ मागवा चेकबुक :- कोणत्याही पत्त्यावर चेकबुक मिळविण्यासाठी प्रथम इंटरनेट बँकिंगसाठी लॉग इन करावे लागेल. एकदा लॉग इन झाल्यानंतर ग्राहकाला रिक्वेस्ट एंड इंक्वायरी ऑप्शनवर क्लिक करावे लागेल. या वेळी आपल्याला दिसेल की आपल्याला चेकबुक विनंतीचा पर्याय मिळेल ज्यावर क्लिक करावे लागेल.

अशा प्रकारे, क्लिक केल्यानंतर, एक फॉर्म उघडेल ज्यामध्ये आपल्याला आपला खाते क्रमांक आणि अन्य माहिती भरावी लागेल. सर्व माहिती भरल्यानंतर, आणखी एक पृष्ठ उघडेल ज्यामध्ये आपल्याला आपले नाव आणि पत्ता भरावा लागेल. येथे आपल्याला तोच पत्ता भरावा लागेल जेथे आपल्याला चेकबुक हवे असेल.

त्यानंतर फॉर्म भरा आणि सबमिट करा. अशा परिस्थितीत आपल्याला आपल्या पाहिजे त्या ठिकाणी चेकबुक मिळेल. आपल्या पत्त्यावर काही दिवसात चेकबुक वितरित केले जाईल.

 ‘असे’ देखील मागवू शकता एसबीआय चेक बुक

  • – मोबाइल बँकिंग वरून
  • – एसएमएस सुविधेद्वारे
  • – मिस कॉल बँकिंग
  • – जवळच्या एसबीआय एटीएमला भेट देऊन
  • – होम बँक शाखेत जाऊन एसबीआय चेक बुक रिक्वेस्ट दिली जाऊ शकते.

एक कॉल/एसएमएसद्वारे घरापर्यंत पोहोच होईल एटीएम मशीन:-  स्टेट बँक अर्थात एसबीआयने ‘आपकी मांग पर, एटीएम आपके द्वार पर’ नावाची एक नवीन सुविधा सुरू केली आहे. सहसा, वृद्ध घरी असल्यास, त्यांना एटीएममध्ये जाण्यात अडचणी येतात. अशा परिस्थितीत एसबीआयची ही नवीन सुविधा खूप उपयुक्त ठरू शकते.

ही सेवा वापरण्यासाठी तुम्हाला व्हॉट्सअ‍ॅपवर एक संदेश देणे आवश्यक आहे. तुमचा संदेश मिळाल्यानंतर एसबीआयची ही एटीएम व्हॅन तुमच्या घरी येईल.

जर कोणाला ही एटीएम मोबाईल सेवा वापरायची असेल तर तो व्हॉट्सअ‍ॅपवर आपले नाव, पत्ता आणि मोबाइल नंबर लिहून मेसेज करू शकेल. हा व्हाट्सएप मेसेज त्याला 7052911911 किंवा 7760529264 या नंबरवर करावा लागेल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button