Money

पोस्ट ऑफिसची ‘ही’ योजना तुमच्या महिन्याच्या 1000 रुपयांच्या गुंतवणुकीला बनवेल 1.62 लाख

अहमदनगर Live24 टीम, 20 नोव्हेंबर 2020 :- पोस्ट ऑफिस अनेक बचत योजना चालविते. त्यातील एक आरडी आहे. या योजनेत थोडे पैसे गुंतवून लोक आपली बचत मोठी करू शकतात. सध्या व्याजदर खाली खाली येत आहेत. अशा परिस्थितीत आतापासून दीर्घकालीन आरडी सुरू केली तर आजच्या तारखेला निश्चित केलेले व्याज दिले जाईल.

पोस्ट ऑफिसच्या आरडीमध्ये गुंतवणूक सुरू करतांना आरडी पूर्ण होईपर्यंत व्याज दिले जाते. अशा परिस्थितीत नंतर जरी व्याज दर कमी झाले तरी आपल्यावर त्याचा इफेक्ट होत नाही. जर आपण आज पोस्ट ऑफिसच्या आरडीमध्ये 1000 रुपयांची गुंतवणूक सुरू केली तर ती रक्कम आरडी पूर्ण होईपर्यंत सुमारे 1.62 लाख रुपये होईल. आरडी व्याज दर काय आहेत आणि किती दिवसात हा निधी तयार होऊ शकतो हे जाणून घ्या.

इतके व्याज मिळेल:-  पोस्ट ऑफिसमध्ये उघडलेले आरडी खाते 5 वर्षांसाठी आहे. यापेक्षा कमी कालावधीसाठी ते उघडत नाही. प्रत्येक तिमाहीत (वार्षिक दराने) ठेवींवर व्याज मोजले जाते. त्यानंतर प्रत्येक तिमाहीच्या शेवटी ते आपल्या खात्यात चक्रवाढ व्याजसह जोडले जाते. इंडिया पोस्ट ऑफिसच्या वेबसाइटनुसार, आरडी योजनेवर सध्या 5.8% व्याज दिले जात आहे. हा नवीन दर 1 जुलै 2020 पासून लागू आहे. केंद्र सरकारने आपल्या सर्व लहान बचत योजनांमध्ये दर तिमाहीत व्याज दर जाहीर केले आहेत.

 पोस्ट ऑफिसच्या 5 वर्षांच्या आरडीवर किती पैसे वाढणार ?

 • – पोस्ट ऑफिस आरडीमध्ये 1000 रुपयांची गुंतवणूक सुरू करा
 • – ही गुंतवणूक 5 वर्षे चालवा
 • – यावर 5.80 टक्के व्याज मिळणार आहे
 • – 5 वर्षानंतर 69,694 रुपयांचा निधी तयार होईल

 पोस्ट ऑफिस आरडीमध्ये दरमहा 1000 रुपये गुंतवून 1.5 लाख रुपये कसे मिळतील ?

 • – पोस्ट ऑफिस आरडीमध्ये 1000 रुपयांची गुंतवणूक सुरू करा
 • – ही गुंतवणूक 5 वर्षे चालवा
 • – यावर 5.80 टक्के व्याज मिळणार आहे
 • -10 वर्षानंतर 1.62 रुपयांचा निधी तयार होईल

 बँकांचे आरडी व्याज दर जाणून घ्या –

 • -उत्कर्ष लघु वित्त बँक : 8.00 %
 • -फिनकेयर स्मॉल फाइनेंस बँक : 7.50 %
 • -जन लघु वित्त बँक : 7.50 %
 • -उज्जीवन स्मॉल फाइनेंस बँक : 6.50 %
 • -इक्विटास स्मॉल फाइनेंस बँक : 7.15 %
 • -इंडसइंड फर्स्ट बँक : 7.00 % -यस बँक : 7.00 %
 • -एचडीएफसी बँक : 5.50 % -एक्सिस बँक : 5.50 %
 • -एसबीआई बँक : 5.40 %

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button