IndiaMoney

मोठी बातमी : सोने 912 तर चांदी 2074 रुपयांनी स्वस्त ; वाचा सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम, 21 नोव्हेंबर 2020 :- सोन्या-चांदीच्या किंमतीत चढ-उतार सुरूच आहेत. उत्सवांनंतर आता लग्नाचा हंगाम सुरू झाला आहे. सणांमध्ये व्यापाऱ्यांनी बऱ्यापैकी नफा कमावला, तर आता लग्नाच्या मोसमात सराफा व्यापाऱ्यांना चांगली खरेदी अपेक्षित आहे.

सोन्याचे दर घसरत आहेत, त्यामुळे येत्या काही दिवसांत सोन्याच्या खरेदीत वाढ दिसून येत आहे. सोन्या-चांदीचे दर सतत खाली येत आहेत.

सोने-चांदीचे भाव मोठ्या प्रमाणात खाली आले :- सोने आणि चांदीच्या किंमती या आठवड्यात सतत चढ-उतार होत आहेत. या पाच व्यापार दिवसांत सोने-चांदीत अनेक फेरबदल दिसले आहे.

आपण याठिकाणी 16 नोव्हेंबर ते 20 नोव्हेंबर या काळात बाजारातील बंद किंमतीचे मूल्यांकन केले तर गेल्या आठवड्यात आपल्याकडे सोन्या-चांदीची मोठी घसरण दिसून आली आहे. सोन्याची स्पॉट किंमत 912 रुपयांनी स्वस्त झाली, तर चांदीची किंमतही 2074 रुपयांनी घसरली.

मागील आठवड्यात किती स्वस्त झाले सोने आणि चांदी

  • – 16 नोव्हेंबर रोजी आठवड्याच्या पहिल्या व्यापारदिवशी सोमवारी 24 कॅरेट सोन्याचे भाव 51246 रुपयांवर बंद झाले. त्याचबरोबर चांदीची स्पॉट किंमतही 64101 रुपयांवर बंद झाली.
  • – मंगळवारी 17 नोव्हेंबरला झालेल्या दुसऱ्या व्यापार सत्रात देशभरातील सराफा बाजारात 24 कॅरेट सोन्याचे दर 194 रुपये प्रति 10 ग्राम घसरले व ते 51,052 रुपयांवर उघडले, तर संध्याकाळी सोन्याचे भाव 51054 रुपयांवर बंद झाले. त्याचबरोबर चांदीची किंमतही 635 रुपयांनी घसरून 63466 वर उघडली तर संध्याकाळी 63386 रुपयांवर बंद झाली.
  • – 18 नोव्हेंबर रोजी बुधवारी आठवड्याच्या तिसऱ्या व्यापार सत्रात देशातील सराफा बाजारात 24 कॅरेट 10 ग्रॅम सोन्याचे भाव मंगळवारच्या किंमतीच्या तुलनेत 261 रुपयांनी स्वस्त झाले. त्याचबरोबर चांदीची किंमतही 643 रुपयांनी घसरून 62743 वर उघडली आणि सायंकाळी 62605 रुपयांवर बंद झाली.
  • – गुरुवारी, 19 नोव्हेंबर रोजी आठवड्याच्या चौथ्या व्यापार सत्रात, 24 कॅरेट सोन्याचे सरासरी स्पॉट किंमत 308 रुपयांनी घसरून 50319 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर गेली, तर संध्याकाळी सोन्याच्या किंचित वाढीसह 50344 रुपयांवर बंद झाली. चांदी 61641 रुपये प्रतिकिलोवर बंद झाली तर संध्याकाळी ते 61505 रुपयांवर बंद झाली. आपल्या शहरातील सोन्या-चांदीच्या किंमतीत 500 ते 1000 रुपयांमधील फरक असू शकतो हे लक्षात घ्या.
  • – शुक्रवारी, 20 नोव्हेंबर रोजी आठवड्याच्या शेवटच्या व्यापार सत्रात देशभरातील सराफा बाजारात शुक्रवारी दहा ग्रॅम सोन्याचे भाव 50416 रुपयांवर उघडले. त्याचबरोबर सायंकाळी सोन्याचा भाव 50407 रुपयांवर बंद झाला. गुरुवारी सोन्याची किंमत 50,344 रुपयांवर बंद झाली होती. त्याच वेळी चांदीचा भाव 445 रुपयांनी वधारला आणि किंमत 61950 रुपयांवर पोचली. संध्याकाळी ते 62027 रुपयांवर बंद झाले.

सोने खरेदी करताना या वेबसाइटवर किंमत तपासा :- इंडिया बुलियन अँड ज्वेलर्स असोसिएशन (आयबीजेए) जे दर देतात ते दर देशभरात असणारे दर विचारात घेऊन देत असतात. या वेबसाइटवर देण्यात आलेल्या सोन्या-चांदीच्या किंमतीत जीएसटीचा समावेश नाही.

सोने आणि चांदीचे सध्याचे दर, ज्याला स्पॉट किंमती देखील म्हणतात, वेगवेगळ्या ठिकाणी त्या बदलू शकतात, या किंमतींमध्ये थोडा फरक असतो. तर सोने-चांदी खरेदी करण्यापूर्वी, ibjarates.com या वेबसाइटवर जा आणि योग्य किंमत तपासा. सोन्याची खरेदी व विक्री करताना आपण आयबीजेएच्या दराचा संदर्भ घेऊ शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button