HealthIndiaSpacial

आपल्या आई – वडिलांसाठी ‘असा’ निवडा हेल्थ इंश्योरेंस; ‘ही’ घ्या काळजी, होईल फायदा

अहमदनगर Live24 टीम, 21 नोव्हेंबर 2020 :-आपले आई वडील जेव्हा वयाच्या 60 व्या वर्षात पदार्पण करतात, तेव्हा ते आयुष्याच्या अशा टप्प्यावर जातात जिथे त्यांना चिंता न करता तणावमुक्त आयुष्य आवश्यक असते.

वृद्ध पालकांना पुन्हा पुन्हा डॉक्टरांकडे जावे लागते आणि बर्‍याच वेळा त्यांना रुग्णालयात दाखल करावे लागते. आपल्या पालकांना आपल्या आरोग्य विमा पॉलिसीमध्ये समाविष्ट करण्याचा हा एक चांगला मार्ग आहे जेणेकरून जेव्हा आपण आवश्यक असाल तेव्हा त्यांना चांगले उपचार देऊ शकता. आरोग्याशी संबंधित खर्चाच्या वाढीचा आलेख पाहता ,

आपला 8 ते 10 लाखांचा आरोग्य विमा पुरेसा असू शकत नाही. या व्यतिरिक्त,अशीही शक्यता आहे की जर एखाद्या व्यक्तीने एका वर्षात क्लेम केला तर आपण त्याच पॉलिसी वर्षात दुसरा क्लेम केल्यास रुग्णालयाचे बिल भरण्यास आपला इन्शुरन्स अपुरा पडेल. अशा परिस्थितीत आपल्या पालकांना वैयक्तिक आरोग्य विमा पॉलिसीनुसार संरक्षण देणे महत्वाचे ठरते.

पालकांसाठी वैयक्तिक कवर :- शक्य तितक्या लवकर आपल्या पालकांना स्वतंत्र आरोग्य हेल्थ इंश्योरेंसच्या पॉलिसी अंतर्गत कव्हर केले पाहिजे, कारण जितक्या लवकर आपण त्यांच्यासाठी आरोग्य संरक्षण घेता, तितके आपल्याला अधिक फायदे मिळतील.

ज्येष्ठ नागरिकांसाठी बहुतांश आरोग्य विमा काही मर्यादेसह येतो. यात अनिवार्य को-पे समाविष्ट असतो ज्यामध्ये विमाधारकास रुग्णालयाच्या बिलाचा काही भाग भरावा लागतो. वेटिंग पीरियड देखील अधिक आहे. ज्येष्ठ नागरिक काही विशिष्ट आजारांना बळी पडतात कारण विमाधारक अशा काही सामान्य रोगांवर अनिवार्य प्रतीक्षा कालावधी लागू करतात.

वयाच्या 60 व्या वर्षाआधी आपण आपल्या पालकांना व्यक्तिगत हेल्थ कवरखाली नोंदणीकृत केल्यास संपूर्ण आयुष्यासाठी को-पेमेंट क्लॉजच्या कलमाचा भार पडणार नाही आणि प्रतीक्षा कालावधी देखील निश्चित कालावधीसाठी राहील.

प्लॅन निवडताना ‘हे’ लक्षात ठेवा :- आपल्या पालकांसाठी आरोग्य विमा संरक्षण घेताना बऱ्याच गोष्टी अशा आहेत त्या लक्षात घेतल्या पाहिजेत. बर्‍याच पॉलिसींमध्ये प्रवेशासाठी वयोमर्यादा असते , ती मर्यादा ओलांडल्यास पॉलिसी खरेदी केली जाऊ शकत नाही.

म्हणून, पॉलिसी खरेदी करण्यापूर्वी वय मर्यादा तपासा. यासह, आपल्या पालकांसाठी अशी पॉलिसी घ्या ज्यामध्ये गंभीर आजार आणि पूर्व-अस्तित्वातील आजारांविरूद्ध जास्तीत जास्त कव्हरेज दिले जाते. आपल्याला असे प्लॅन देखील मिळू शकतात जी विशेषपणे वृद्ध पालकांसाठी तयार केली गेली आहेत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button