IndiaLifestyleMaharashtraMoney

खाद्य तेलाच्या किमती भडकल्या ; जाणून घ्या कारण …

अहमदनगर Live24 टीम, 21 नोव्हेंबर 2020 :- महागाईने सर्वसामान्यांचे बजेट पूर्णपणे कोलमडवले आहे. प्रथम बटाटे, नंतर कांदे आणि आता तेल महागले आहेत. मोहरीच्या तेलाच्या वाढत्या किंमतींमुळे सर्वसामान्यांवरील तणाव वाढला आहे.

एकीकडे उत्सव सुरू होता आणि दुसरीकडे साथीचा रोग आला आणि आता ही महागाई सर्वसामान्यांच्या खिशातील ओझे वाढवत आहे. सध्यातरी या वाढत्या किमती नियंत्रणात येत नसल्याचे चित्र आहे.

20 ते 30 टक्के वाढ :- महागाईने आपल्या मर्यादा ओलांडल्या आहेत. खाद्यतेलाचे वाढते दर आता सरकारसाठी चिंतेचे कारण बनले आहेत. देशातील खाद्यतेलाच्या वाढत्या किंमतींमुळे सरकारला विचार करण्यास भाग पाडले आहे.

भुईमूग, मोहरी, वनस्पती, पाम अशा सर्व खाद्यतेलांच्या किंमती वाढतच आहेत. गेल्या एक वर्षाच्या तुलनेत सोयाबीन आणि सूर्यफूल तेलाच्या किमतींमध्ये सरासरी 20 ते 30 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

मोहरीच्या तेलाची किंमत 120 रुपये :- दुसरीकडे ग्राहक व्यवहार मंत्रालयाच्या किमती देखरेख कक्षाच्या आकडेवारीवरून असे दिसून आले आहे की गुरुवारी मोहरीच्या तेलाची सरासरी किंमत 120 रुपये प्रतिकिलो होती, जी गेल्या वर्षी याच काळात 100 रुपये प्रति किलो होती.

वनस्पती तेलाची किंमतही 75.25 रुपयांवरून 102.5 प्रति किलो झाली. सोयाबीन तेल 110 रुपये प्रतिकिलो दराने विकले जात आहे तर ऑक्टोबर 2019 मध्ये ते 90 च्या दराने विक्री होते. सूर्यफूल आणि पाम तेलामध्येही अशीच वाढ दिसून आली. सर्व तेलांच्या किंमती वाढल्या आहेत.

गेल्या सहा महिन्यांपासून मलेशियामधून पाम तेलाचे उत्पादन कमी होणे हे इतर खाद्य तेलांच्या किंमती वाढण्याचे एक कारण असल्याचे काही सूत्रांनी सांगितले.

देशातील तेलापैकी सुमारे 70 टक्के पाम तेल अन्न उद्योगात वापरतात, हा सर्वात मोठा घाऊक ग्राहक देखील आहे. पाम तेलाच्या वाढत्या किंमतींचा अन्य खाद्यतेलांवर थेट परिणाम होत असल्याने सरकारला पाम आयात शुल्क कमी करायचे की नाही याचा विचार करावा लागेल, असे उद्योग सूत्रांनी सांगितले.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button