एलआयसीची महिलांसाठी ‘ही’ खास योजना ; ‘ह्या’ योजनेत महिलांना मिळते ग्यारंटेड उत्पन्न

file photo

अहमदनगर Live24 टीम, 21 नोव्हेंबर 2020 :-सध्याच्या काळात प्रत्येकजण विमा पॉलिसी खरेदी करतो किंवा खरेदी करण्याचे नियोजन करतो. आर्थिक सुरक्षा अधिक मजबूत करण्यासाठी लोक विविध योजना आखतात.

तसे, प्रत्येकाची प्राधान्यक्रम भिन्न आहेत. म्हणूनच विमा कंपन्या प्रत्येकाच्या गरजेनुसार पॉलिसी सुरू करण्याचा प्रयत्न करतात. हे लक्षात घेता, भारतातील सर्वात मोठी जीवन विमा महामंडळ एलआयसी वेगवेगळ्या योजना घेऊन येते. अशा परिस्थितीत भारतीय जीवन विमा महामंडळाने (एलआयसी) महिलांसाठी ‘आधारशिला’ योजना घेऊन आली आहे.

Advertisement

सुरक्षेसोबतच बोनसही मिळतो. :- एलआयसी लोकांच्या वेगवेगळ्या वर्गाच्या गरजांनुसार वेळोवेळी विमा पॉलिसी देते. एलआयसीची आधारशिला योजना ही अशीच एक योजना आहे, जी खास करून महिलांसाठी आणली आहे. नावावरून स्पष्ट आहे की ही योजना ज्या महिलांकडे आधार कार्ड आहे त्यांच्यासाठी आहे. एलआयसीची ही हमी रिटर्न एन्डॉवमेंट स्कीम आहे आणि ती मार्केट लिंक्ड योजना नाही. जीवन विमा योजना ही एक योजना आहे ज्यात अनेक फायदे आहेत, म्हणजेच तुम्हाला बोनस सुविधेचा लाभ दिला जाईल. आधारशिला योजना तुम्हाला एकाच वेळी सुरक्षेसह बचत देखील देते.

 ही पॉलिसी कोण घेऊ शकते ?

Advertisement

– या योजनेतील गुंतवणूकीसाठी किमान वयोमर्यादा आठ वर्षे आहे. जास्तीत जास्त 55 वर्षांची महिला हे पॉलिसी घेऊ शकते. त्याच वेळी, पॉलिसीधारकाचे वय मॅच्युरिटीच्या वेळी 70 वर्षांपेक्षा जास्त नसावे.

– पॉलिसीची मुदत 10 ते 20 वर्षे असते.

Advertisement

– एलआयसीने 1 फेब्रुवारी 2020 रोजी ही योजना सुरू केली.

– हे धोरण लाइफ कव्हर तसेच बचतीची सुविधा देते.

Advertisement

– जेव्हा पॉलिसी मॅच्युअर होते, तेव्हा पॉलिसीधारकास एकराशी रक्कम मिळते.

– तथापि, पॉलिसीधारकाचा मृत्यू झाल्यास कुटुंबास मदत मिळते.

Advertisement

योजनेचे काय फायदे आहेत ?:-  पॉलिसी घेण्याच्या पहिल्या 5 वर्षात जर पॉलिसीधारकाचा मृत्यू झाला तर त्याला / तिला मृत्यूचे फायदे दिले जातात. पॉलिसीधारकाचा मृत्यू पॉलिसी सुरू झाल्यानंतर 5 वर्षानंतर परंतु मॅच्युरिटीच्या आधी झाल्यास त्याच्या नामनिर्देशित व्यक्तीला देठ बेनिफिट सह विमा राशी , समवेत लॉयल्टी एडिसन्स (जर काही असेल तर) देखील दिली जाते. येथे मृत्यूवरील विमा राशी वार्षिक प्रीमियमच्या 10 पट किंवा मूलभूत रकमेच्या 110 टक्के असते.

एलआयसी आधार शिला योजनेंतर्गत येणाऱ्या अटी/ शर्ती :- ज्या पॉलिसी बंद झाल्या आहे आणि पेडअपवर चालू आहे ते पुन्हा चालू केले जाऊ शकते. पण, शेवटच्या भरलेल्या प्रीमियमपासून दोन वर्षाच्या आत ते रिवाइव केले जाऊ शकते. यासाठी थकबाकीच्या प्रीमियमसह त्यावरील व्याजही द्यावे लागेल. नियमित तारखेला प्रीमियम भरणे आवश्यक आहे. जर काही कारणास्तव तुम्हाला देय तारखेला प्रीमियम भरता आला नसेल तर एलआयसी तुम्हाला प्रीमियम भरण्यासाठी अतिरिक्त वेळ देते. ही वेळ 30 दिवस आणि 15 दिवसांचा आहे. वार्षिक, अर्धवार्षिक किंवा तिमाही प्रीमियम भरणार्यांना 30 दिवसांचा अतिरिक्त कालावधी दिला जातो.

Advertisement

 जाणून घ्या एलआयसी आधार शिला प्लानचे अन्य फीचर्स

1. या योजनेत ऑटो कव्हरची सुविधा उपलब्ध आहे.

Advertisement

2. त्याचे प्रीमियम खूप कमी आहे जे गृहिणीला लक्षात ठेवून डिझाइन केलेले आहे.

3. या योजनेत लॉयल्टी एडीशनची सुविधा उपलब्ध आहे. याअंतर्गत, पॉलिसीधारकाचा पाच वर्षानंतर मृत्यू झाल्यास त्याला स्वतंत्रपणे लॉयल्टीचा लाभ मिळेल.

Advertisement

4. गंभीर आजाराचा या योजनेत समावेश नाही.

5. तीन वर्षांनंतर कर्जाची सुविधा उपलब्ध आहे.

Advertisement

6 . ऐक्सिडेंटल राइडर आणि परमानेंट डिस-ऐबिलिटी रायडरची सुविधा उपलब्ध आहे.

7. प्रीमियम रकमेवर करात सूट मिळते. कर लाभ 80 सी अंतर्गत दिला जाऊ शकतो.

Advertisement

8. एकदा पॉलिसीची मुदत संपल्यानंतर ते करमुक्त होते.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Advertisement