Breaking

सहारा ग्रुपवर पुन्हा दबाव, सेबीने केली 62000 कोटींची मागणी

अहमदनगर Live24 टीम, 21 नोव्हेंबर 2020 :- सेबीने सहारा समूहाविरूद्ध सुप्रीम कोर्टात याचिका दाखल केली आहे.

या याचिकेत सहारा समूहाचे प्रमुख सुब्रत रॉय सहारा आणि त्यांच्या दोन कंपन्यांना 8.4 बिलियन डॉलर अर्थात सुमारे 62000 कोटी रुपये जमा करण्याचा आदेश देण्यात यावा अशी विनंती केली आहे. सेबीचे म्हणणे आहे की सहारा ग्रुपवर गुंतवणूकदारांचे पैसे आहेत.

सहारावर सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशाचे उल्लंघन केल्याचा आरोप :- सेबीने आपल्या याचिकेत सुप्रीम कोर्टाला सांगितले आहे की सहारा ग्रुप 2012 आणि 2015 च्या कोर्टाच्या आदेशांचे पालन करण्यात पूर्णपणे अपयशी ठरला आहे.

गुंतवणूकदारांच्या सर्व ठेवी 15 टक्के व्याजासह सेबीकडे जमा करण्याचे आदेश सर्वोच्च न्यायालयाने सहारा समूहाला दिले होते.

सहारा ग्रुप हजारो कोटी गुंतवणूकींबद्दल सेबीबरोबर कायदेशीर वादात आहे. सहारा समूहाने हे पैसे रोखे योजनेद्वारे जमा केले. या बाँड योजनावर नंतर बंदी घालण्यात आल्या.

सहारा प्रमुख सुब्रतो रॉय यांना अटकही करण्यात आली :- सुब्रतो रॉय सहारा यांना मार्च 2014 मध्ये सर्वोच्च न्यायालयाच्या अवमान केल्याच्या आरोपाखाली अटक केली गेली होती. तथापि, ते 2016 पासून जामिनावर बाहेर आले होते.

सुब्रतो राय असे म्हणतात की त्यांनी काहीही चुकीचे केले नाही. सेबीने म्हटले आहे की 8 वर्षानंतरही सहारा ग्रुप कोर्टाच्या आदेशांचे पालन करीत नाही. सेबीचे म्हणणे आहे की जर सहारा पैसे जमा करण्यास अपयशी ठरले तर त्यांना पुन्हा कस्टडीत घ्यावे.

सहाराने फक्त 22 हजार कोटी रुपये जमा केले :- सहारा ग्रुपच्या म्हणण्यानुसार, त्याने आतापर्यंत सेबीकडे 22000 कोटी रुपये जमा केले आहेत. त्याचबरोबर सेबीने आतापर्यंत केवळ 106.10 कोटी रुपये गुंतवणूकदारांना परत केले आहेत.

सहारा समूहाने असे म्हटले आहे की ते सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशांचे पूर्णपणे पालन करीत आहे. सहाराच्या मते, गेल्या 8 वर्षांपासून सुप्रीम कोर्टाने घातलेल्या अटनुसार कंपनी आपली मालमत्ता विकून पैसे देत आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button