Money

महिला सशक्तीकरणासाठी आता ‘प्रोजेक्ट किराणा’ ; वाचा सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम, 21 नोव्हेंबर 2020 :-महिलांच्या सशक्तीकरणासाठी अनेक उपाय योजिले जातात. शासनही अनेक उपाय करते.

आता मास्टरकार्ड आणि यूनाइटेड स्टेटस एजेंसी फॉर इंटरनेशनल डेवलपमेंट (यूएसएआईडी) ने महिला ग्लोबल डेव्हलपमेंट अँड प्रोस्पेरिटी इनीशिएटिव (डब्ल्यू-जीडीपी) अंतर्गत भागीदारीत ‘प्रोजेक्ट किराना’ सुरू केला आहे.

दोन वर्षांचा हा प्रोग्राम उत्तर प्रदेशातील काही शहरांमध्ये डीएआय आणि ऐक्सेस डेवलपमेंट सर्व्हिसेसमार्फत राबविला जाईल. ‘प्रोजेक्ट किराना’ यांचे उद्दिष्ट बँकिंग, डिजिटल पेमेंट्स, बचत, कर्ज आणि विमा या विषयांवर आर्थिक आणि डिजिटल साक्षरता कौशल्य विकसित करणे हे आहे.

इन्व्हेंटरी मॅनेजमेंट, अकाउंटिंग, बजेट मॅनेजमेंट आणि कस्टमर लॉयल्टीसह व्यवस्थापन कौशल्ये सुधारणे आणि यशस्वी किराणा उद्योजक बनणार्‍या महिलांसाठी सांस्कृतिक आणि इतर अडथळे दूर करणे हे देखील यामागील उद्दीष्ट आहे.

मास्टरकार्डवर, आम्ही महिलांसाठी समान व्यवसाय परिस्थिती निर्माण करण्यावर विश्वास ठेवतो. आम्ही आर्थिक आणि डिजिटल सेवांमध्ये लोकशाहीकरणाच्या दिशेने कार्य करतो आणि छोट्या व्यवसाय आणि व्यवसाय मालकांचे नेटवर्क तयार आणि विस्तृत करतो असे मास्टरकार्ड सेंटर फॉर इक्लुसीव्ह ग्रोथचे उपाध्यक्ष एलिसन एसकेसेन म्हणाले.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button