Money

बाबो ! ‘येथे’ 1 लाख रुपये गुंतवले आणि एका वर्षात 75 लाख रिटर्न मिळाले ; जाणून घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 22 नोव्हेंबर 2020 :-आपण शेअर बाजारास घाबरता का ? जर तुमचे उत्तर होय असेल तर हे जाणून घ्या की शेअर बाजार निःसंशयपणे एक धोकादायक जागा आहे, परंतु जर योग्य शेअर्स हाती आले तर तर कोणीही आपल्याला श्रीमंत होण्यापासून रोखू शकत नाही.

शेअर मार्केटमध्ये लार्ज-कॅप कंपन्यांमध्ये गुंतवणूकीची शिफारस केली जात आहे, तर स्मॉल आणि मिड-कॅप देखील चांगला नफा देऊ शकतात. तथापि, लार्ज कॅप्सच्या तुलनेत मध्यम आणि स्मॉल-कॅप शेअर्सना जास्त धोका आहे. असाच एक शेअर्स आहे ज्याने एक वर्षात जबरदस्त कामे करून दिली. ‘ ट्रान्सग्लोब फूड्स ‘ असे या शेअर्सचे नाव आहे.

किती नफा झाला :- ट्रान्सग्लोब फूड्स ही एक मायक्रो-कॅपिटल कंपनी आहे. पण त्याचा शेअर 2.80 रुपयांवरून 210.60 रुपयांवर गेला आणि तोही एका वर्षात. सुमारे एक वर्षापूर्वी हा शेअर्स 2.80 रुपये होता आणि शुक्रवारी 210.60 रुपयांवर बंद झाला. यावेळी गुंतवणूकदारांना कैक पटीने जास्त रिटर्न मिळाला आहे. 1 वर्षापूर्वी ज्या गुंतवणूकदाराने यात 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली असेल त्याच्या गुंतवणूकीची रक्कम आज 75.21 लाख रुपये झाली असेल.

 बाजार भांडवल किती आहे ?:-  या कंपनीचे बाजार भांडवल फक्त 3.05 लाख कोटी रुपये आहे. मागील 52 आठवड्यांतील 302.25 रुपये हा या शेअर्सचा उच्चांक आहे. शुक्रवारी 214.85 रुपयांच्या बंद पातळीच्या तुलनेत ते 210.60 रुपयांवर उघडले आणि शेवटपर्यंत कोणताही बदल झाला नाही. शुक्रवारी तो 4.25 किंवा 1.98 टक्क्यांनी घसरून 210.60 रुपयांवर बंद झाला.

फर्मचा आर्थिक डेटा:-  वित्तीय वर्ष 2018-19 मध्ये या कंपनीला 0.19 कोटी रुपयांचा तोटा झाला होता, तर 2019-20 मध्ये त्याचा निव्वळ नफा 0.18 कोटी होता. यापूर्वी 2017-18 मध्ये त्याचे 0.25 कोटी रुपयांचे निव्वळ नुकसान झाले. ही आकडेवारी कंपनीचा आकार दर्शविते, जी खूपच कमी आहे.

34 वर्षे जुनी कंपनी:-  कंपनी एनएसईमध्ये लिस्टेड नाही. ही एक फूड प्रोसेसिंग कंपनी आहे आणि डब्बाबंद भाज्या, फळे आणि इतर अनेक उत्पादनांवर लक्ष केंद्रित करते. गुजरातमधील बडोदा येथे स्थित कंपनीची स्थापना 1986 साली झाली. जोपर्यंत गुंतवणूकीचा प्रश्न आहे, स्टॉक मार्केटमध्ये गुंतवणूक करण्यापूर्वी आपल्या जोखीम प्रोफाइलचे मूल्यांकन करा.

गुंतवणूक करण्यापूर्वी आर्थिक सल्लागार आणि ब्रोकिंग कंपन्यांच्या सल्ल्यानुसार गुंतवणूक करा. शेअर बाजाराच्या इतर पर्यायांप्रमाणेच दीर्घ काळासाठी गुंतवणूक करण्याचीही शिफारस केली जाते.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button