Money

शेअर्समधून पैसे कमावण्याची मोठी संधी ; फ्री मध्येच करा ‘डे ट्रेडिंग’ , ‘असा’घ्या फायदा

अहमदनगर Live24 टीम, 22 नोव्हेंबर 2020 :-शेअर बाजारात खरेदी-विक्रीची सुविधा देणारी कंपनी कोटक सिक्युरिटीजने मोठी ऑफर आणली आहे. या ऑफर अंतर्गत कोटक सिक्युरिटीजने इंट्राडे ट्रेडिंग फ्री केले आहे.

यानंतर येथून शेअर्सची खरेदी-विक्री करणारे गुंतवणूकदार विनामूल्य इंट्रा डे ट्रेडिंग करण्यास सक्षम असतील. दुसरीकडे, कोटक सिक्युरिटीजने म्हटले आहे की कंपनी इतर सर्व प्रकारच्या व्यवसायासाठी ग्राहकांकडून प्रत्येक व्यवहारासाठी 20 रुपये शुल्क घेईल. जर तुम्हालाही फ्री मध्ये डे ट्रेड करुन नफा कमवायचा असेल तर ही चांगली संधी आहे. डे ट्रेड मधून नफा कसा मिळवायचा ते जाणून घ्या.

प्रथम कोटक सिक्युरिटीजने काय सांगितले ते जाणून घ्या:-  कोटक सिक्युरिटीजने म्हटले आहे की इंट्रा डे व्यतिरिक्त इतर सर्व व्यवहारांसाठी कंपनी 20 प्रती व्यवहार करेल. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार ग्राहक स्वस्त ब्रोकरेज सेवा शोधत आहेत, त्यामुळे कंपनीने हा मोठा निर्णय घेतला आहे. या व्यतिरिक्त कंपनीने 499 रुपयांच्या आगाऊ पेमेंटसह एक सर्व्हिसही सुरू केली आहे. याअंतर्गत, एखादा गुंतवणूकदार ट्रेडिंग खाते उघडू शकतो, परंतु जर 1 महिन्यानंतर जर त्या सेवेने तो समाधानी नसेल तर तो त्याचे 499 रुपये परत घेऊ शकतो.

आता जाणून घ्या डे ट्रेडिंग काय आहे ?:-  शेअर बाजारामध्ये शेअर्सची खरेदी-विक्री असते. डे ट्रेडिंग हा शेअर्सची खरेदी व विक्री करण्याचा एक मार्ग आहे. यामध्ये आपण दिवसा आधी शेअर्स खरेदी करू शकता आणि संध्याकाळी स्टॉक मार्केट बंद होण्यापूर्वी ते विकून नफा मिळवू शकता. त्याच वेळी, या डे ट्रेडिंगमध्ये अशी सुविधा देखील आहे की आपण आधीचे शेअर्स विक्री कराल आणि संध्याकाळी स्टॉक मार्केट बंद होण्यापूर्वी बरेच शेअर्स खरेदी करा. हा शेअर्स विकणे आणि खरेदी करणे यामधील मिळणारा पैशांचा फरक हा आपला संध्याकाळपर्यंत फायदा देऊ शकतो.

‘असे’ सुरु करा डे ट्रेडिंग :- जर तुम्ही आधीच शेअर बाजारात गुंतवणूक करत असाल तर तुमच्याकडे डिमॅट खाते असेल. पण जर तुम्हाला शेअर बाजारात काम सुरू करायचं असेल तर तुम्हाला देशातील कोणत्याही स्टॉक ब्रोकरकडे तुमचा डिमॅट आणि ट्रेडिंग अकाऊंट उघडावा लागेल. आजकाल आधारच्या मदतीने हे खाते थोड्या वेळात उघडेल. यासाठी आधार, पॅन, बँक खात्याचा तपशील आवश्यक असणारी कागदपत्रे आवश्यक आहेत. एकदा आपले डिमॅट आणि ट्रेडिंग खाते उघडल्यानंतर आपण डे ट्रेडिंग सुरू करू शकता.

डे ट्रेडिंग कसे करावे ? :- ब्रोकर कंपन्या त्यांच्या गुंतवणूकदारांना डे ट्रेडिंग साठी दिवसभत टिप्स देतात. कोणत्या दराने कोणत्या शेअर्सला खरेदी करायची आणि कोणत्या दराने विक्री करावी ते सांगते. आपली इच्छा असल्यास आपण आपल्या दलाली कंपनीचे अनुसरण करू शकता. परंतु आपल्याकडे डे ट्रेडिंगसाठी शेअर्स निवडण्याची क्षमता असल्यास आपण हे काम थेट देखील करू शकता.

जाणून घ्या कसा होतो फायदा ?:-  ब्रोकर कंपन्या ज्या सूचना देतात त्या त्यांच्या तज्ञांकडून अंदाज लावलेल्या असंतात. या प्रकरणात, हे अंदाज चुकीचे देखील असू शकतात म्हणून, सुरुवातीच्या काळात थोडा वेळ दलाल कंपन्यांच्या टिपांचे केवळ अनुसरण करा. एकदा अनुभव आल्यानंतर, डे ट्रेडिंग सुरू करा. आपल्याकडे स्टॉकबद्दल चांगली माहिती असल्यास आपण थेट डे ट्रेडिंग देखील करू शकता.

डे ट्रेड मध्ये कोणती खबरदारी घ्यावी ते जाणून घ्या :- डे ट्रेडिंग रिस्की मानले जाते. कारण या व्यापाराचा फायदा किंवा तोटा त्याच दिवशी होतो. म्हणून, डे ट्रेडिंग करताना एखाद्याने खूप सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे. म्हणूनच अशाच कंपन्यांमध्ये नेहमीच ट्रेडिंग करा , ज्या मोठ्या आणि सुप्रसिद्ध आहेत. यामुळे नुकसान होण्याची शक्यता कमी होते.

किती पैशांची गरज असते?:-  सर्वसाधारणपणे, आपण खरेदी करू किंवा विक्री करू इच्छित शेअर्सपैकी आपल्याकडे सुमारे 25 टक्के हिस्सा असावा. जर तुम्ही एखाद्या दिवशी कंपनीचे 10,000 रुपयांचे शेअर्स विकत घेतले तर तुमचे ट्रेडिंग अकाउंट अडीच ते 3000 रुपयांचे असेल. संध्याकाळी,

जेव्हा आपण आपले खरेदी केलेले शेअर्स विकता तेव्हा ते आपल्या ट्रेडिंग खात्यात रेकॉर्ड केले जाईल. हे पैसे टी प्लस 2 नुसार तिसऱ्या दिवशी जमा होतील. टी प्लस 2 म्हणजे ट्रेडिंग केलेल्या दिवसांनंतरचे 2 कामकाजाचे दिवस. जर आपल्याला दररोज फायदा झाला तर तिसर्‍या दिवसा नंतर हा लाभ आपल्या खात्यात दररोज जोडला जाईल.

आपण इच्छित असल्यास, आपण या पैशाचा उपयोग आपला दिवसाचा व्यापार वाढविण्यासाठी करू शकता किंवा आवश्यक असल्यास ते एका बँक खात्यात हस्तांतरित करून पैसे काढू शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button