Money

एलपीजी सिलिंडरवरही मिळतो इंश्योरेंस कवर; जाणून घ्या आणि फायदा मिळवा

अहमदनगर Live24 टीम, 22 नोव्हेंबर 2020 :- कोणत्याही व्यक्तीच्या घरात गॅस सिलेंडरचा अपघात होण्याचा धोका नेहमीच असतो. अशा कोणत्याही अपघातामुळे, एखादी व्यक्ती जखमी होऊ शकते किंवा मरु शकते. त्याच्या घरगुती मालमत्तेचेही नुकसान होऊ शकते.

परंतु बर्‍याच लोकांना हे माहित नाही की गॅस सिलिंडरच्या स्फोटामुळे झालेल्या जखम, मृत्यू आणि मालमत्तेच्या नुकसानीचा विमा दिला जातो . ऑयल मार्केटिंग कंपन्या (ओएमसी) आणि विक्रेते यांनी एलपीजी गॅस विमा पॉलिसी घेतली आहे जी ग्रुप इंश्योरेंस कवर सारखी आहे.

इंडियन ऑइल कॉर्पोरेशन (आयओसीएल), हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन (एचपीसीएल), भारत पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (बीपीसीएल) या तेल विपणन कंपन्या एलपीजी संबंधित अपघातांमध्ये पीडित लोकांना दिलासा देण्यासाठी व्यापक विमा पॉलिसी घेत असतात. यामध्ये या कंपन्यांसह नोंदणीकृत सर्व एलपीजी ग्राहकांना संरक्षण कव्हर मिळतो.

पॉलिसी अंतर्गत कव्हरेज :- ऑयल मार्केटिंग कंपन्यांनी घेतलेले पब्लिक लायबिलिटी इन्शुरन्स पॉलिसीमध्ये अपघातांमुळे होणाऱ्या नुकसानीवर संरक्षण कव्हर मिळतो. परंतु इतर कारणामुळे आग लागली आणि मग सिलेंडरचा स्फोट झाला तर विम्याचा फायदा मिळत नाही.

पेट्रोलियम आणि नैसर्गिक वायू मंत्रालयाने जुलै 2019 मध्ये राज्यसभेला दिलेल्या माहितीनुसार, पॉलिसीमध्ये खालील लाभ उपलब्ध आहेत.

– मृत्यू झाल्यास प्रत्येकासाठी 6 लाख रुपयांचे पर्सनल एक्सीडेंट कवर. – 30 लाख रुपयांचा प्रति दुर्घटनाचा वैद्यकीय खर्च कव्हर असेल , त्यात जास्तीत जास्त 2 लाख रुपये प्रति व्यक्ती उपलब्ध असतील.

– मालमत्ताचे नुकसान झाल्यास, प्रत्येक प्रकरणात जास्तीत जास्त 2 लाख रुपयांचे कव्हर ग्राहकांच्या नोंदणीकृत घरासाठी उपलब्ध असतील.

*क्लेम दाखल करण्याची प्रक्रिया:-  सर्व नोंदणीकृत एलपीजी ग्राहक पीएसयू तेल कंपन्यांनी घेतलेल्या विमा पॉलिसी अंतर्गत येतात. एखादा अपघात झाल्यास त्या व्यक्तीने वितरकास ताबडतोब लेखी कळवावे.

त्यानंतर तो संबंधित तेल कंपनी आणि विमा कंपनीला माहिती देईल. तेल कंपन्या या अपघातामुळे ग्राहक किंवा तिच्या संबंधित व्यक्तीस विमा हक्कांची औपचारिकता पूर्ण करण्यास मदत करतात. या व्यतिरिक्त, सर्व एलपीजी वितरकांकडे थर्ड पार्टी लायबिलिटी इंश्योरेंस कवर देखील असतो.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button