Money

एलआयसीच्या ‘ह्या’ योजनेत करा गुंतवणूक; शिक्षणापासून विवाहापर्यंत मिळेल मदत

अहमदनगर Live24 टीम, 22 नोव्हेंबर 2020 :-सध्याच्या काळात प्रत्येकजण विमा पॉलिसी खरेदी करतो किंवा खरेदी करण्याचे नियोजन करतो. आर्थिक सुरक्षा अधिक मजबूत करण्यासाठी लोक विविध योजना आखतात. तसे, प्रत्येकाची प्राधान्यक्रम भिन्न आहेत. म्हणूनच विमा कंपन्या प्रत्येकाच्या गरजेनुसार पॉलिसी सुरू करण्याचा प्रयत्न करतात.

हे लक्षात घेता, भारतातील सर्वात मोठी जीवन विमा महामंडळ एलआयसी वेगवेगळ्या योजना घेऊन येते. अशा परिस्थितीत भारतीय जीवन विमा महामंडळाने (एलआयसी) मुलांचे शिक्षण ते लग्नापर्यंत जीवन तरुण योजना आणली. एलआयसी लोकांच्या वेगवेगळ्या वर्गाच्या गरजांनुसार वेळोवेळी विमा पॉलिसी देते. तर आपण आज जीवन तरुण पॉलिसी बद्दल जाणून घेऊया .

जीवन तरुण पॉलिसी एक नॉन-लिंक्ड प्लॅन आहे:-  ही पॉलिसी मुलांचे शिक्षण आणि भविष्य लक्षात घेऊन तयार केली गेली आहे. ही एक नॉन-लिंक्ड प्लॅन आहे म्हणजेच त्याचा शेअर बाजाराच्या चढउतारांशी काहीही संबंध नाही. ही एक विथ प्रोफिट प्लान आहे, म्हणजेच एलआयसी आपला नफा पॉलिसी धारकासह शेयर करेल.

किती वयाची मुले ही पॉलिसी घेऊ शकतात ते जाणून घ्या :- भारतीय जीवन विमा महामंडळाचे (एलआयसी) जीवन तरुण पॉलिसी आपल्या मुलाचे बालपणातील स्वप्नांना आकार देण्यासाठी मोठी मदत करू शकते. हे मनी बॅक पॉलिसीसारखे आहे जेणेकरून ते आपल्या मुलाच्या अभ्यासासाठीची पैशांची गरज पूर्ण करू शकेल. ही पॉलिसी 90 दिवस ते 12 वर्षे वयाच्या मुलासाठी घेतले जाऊ शकते. जर कोणी आपल्या बाळासाठी ही योजना घेत असेल तर त्याला बरेच फायदे मिळतील.

रोजच्या 130 रुपयांच्या गुंतवणूकीवर 25 लाख रुपये मिळतील :- किमान विमा रक्कम 75,000 रुपये आहे. ही योजना 20 ते 24 वर्षांपासून चार पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे. याशिवाय तुम्हाला इतरही अनेक फायदे दिले जातील. या पॉलिसीमध्ये तुम्ही दररोज 130 रुपये गुंतवले तर तुम्हाला 25 लाख रुपये मिळतील. पॉलिसीची 25 वर्षे पूर्ण झाल्यानंतर म्हणजेच मॅच्युरिटीनंतर पॉलिसीधारकाला 25 लाख रुपये मिळतील. समजा पॉलिसीधारक एका वर्ष वय असताना ही योजना घेतो. दररोज 130 रुपयांच्या प्रीमियम पेमेंटवर 100% एसए + बोनस + एफएबीसह त्याला एकूण 2502000 रुपयांचा परतावा मिळेल. या दरम्यान, पॉलिसीधारकाने एकूण 837520 रुपये प्रीमियम भरला. या पॉलिसीमध्ये प्रीमियम पेमेंटची मुदत 20 वर्षे आहे.

डेथ बेनिफिट्ससोबतच मिळेल सर्वाइवल बेनिफिट :- जोखीम कालावधीआधी मृत्यू : यात मूळ रकमेमध्ये कराची एकूण रक्कम, अतिरिक्त प्रीमियम, सुधारित प्रीमियम, हे सर्व मिळून संपूर्ण रक्कम मिळते. – जोखीम कालावधीनंतर मृत्यू: मृत्यूच्या वेळेपर्यंतची एकूण रक्कम, साधारण प्रत्यावर्ती (रिवर्जनरी) बोनस, अतिरिक्त बोनस हे सर्व मिळते. दरवर्षी आपल्याला आपल्या एकूण विमा रकमेपैकी काही टक्के रक्कम सर्वाइवल बेनिफिट म्हणून मिळते. हा फायदा पॉलिसीला एक वर्ष पूर्ण झाल्यानंतर दरवर्षी मिळतो. हा फायदा 20 वर्षांपर्यंत मिळतोच परंतु त्यानंतरही पुढील 4 वर्षांसाठी उपलब्ध आहे. आपण किती रक्कम आणि कोणती योजना निवडली यावर ते अवलंबून आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button