Money

धक्कादायक ! जॉन्सन आणि जॉन्सन पावडरमुळे होतोय कर्करोग ? कोर्टाने ठोठावला 120 मिलियन डॉलरचा दंड

अहमदनगर Live24 टीम, 22 नोव्हेंबर 2020 :- जॉन्सन आणि जॉन्सनच्या समस्यांमध्ये पुन्हा एकदा वाढ होईल असे चित्र आहे. न्यूयॉर्कच्या एका कोर्टाने जॉन्सन आणि जॉन्सन यांना 120 मिलियन डॉलर्सचा दंड ठोठावला आहे.

प्रसिद्ध मल्टिनॅशनल कंपनीला न्यूयॉर्कच्या राज्य न्यायाधीशांनी ब्रूकलिन महिला आणि तिच्या नवऱ्याला 120 मिलियन डॉलर नुकसानभरपाई देण्याचे आदेश दिले आहेत. जॉन्सन टॅल्कम पावडर बर्‍याच काळापासून वापरल्याने तिच्या आरोग्यास हानी पोहचली असल्याचा आरोप त्या महिलेने कंपनीवर केला आहे.

कोर्टाने महिलेचा दावा कायम ठेवला आहे आणि कंपनीला हा दंड ठोठावण्यात आला आहे. त्या महिलेच्या वकिलाने कोर्टाला सांगितले की कंपनीच्या कागदपत्रांवरून असे दिसून आले आहे की, 1970 च्या दशकापासून कंपनीला हे माहित होते की टॅल्कम पावडरमुळे आरोग्यास हानी पोहचू शकते,

परंतु हे लपवले गेले. म्हणून, कोर्टाने महिलेचा दावा खरा म्हणून स्वीकारला आणि कंपनीला दंड ठोठावला. जॉन्सन अँड जॉन्सनने म्हटले आहे की हे खटल्याला ते अपील करतील. खटल्यामध्ये “महत्त्वपूर्ण कायदेशीर आणि स्पष्ट त्रुटी” असे नमूद करेल. कंपनीने म्हटले आहे की कर्करोगाने ग्रस्त झालेल्यांसाठी आम्ही सहानुभूती व्यक्त करतो.

आमचा विश्वास आहे की आमची पावडर सुरक्षित आहे आणि कर्करोग होऊ शकत नाही. विशेष म्हणजे या बेबी पावडरमध्ये कर्करोगास कारक घटक असल्याचा आरोप कंपनीवर आहे. कंपनीवर 15 हजाराहून अधिक केस आहेत, ज्यात असे म्हटले आहे की बेबी पावडरमुळे मेसोथलिओमा झाला आहे, हा एक आक्रमक कर्करोग आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button