Money

कोणत्या बँकेत किती आणि कोणत्या दरावर मिळतेय शैक्षणिक कर्ज ? पूर्ण माहिती एका क्लिकवर

अहमदनगर Live24 टीम, 23 नोव्हेंबर 2020 :-कोरोना साथीच्या आजाराने बर्‍याच लोकांच्या उत्पन्नावर विपरित परिणाम केला आहे. यामुळे बर्‍याच लोकांना उच्च शिक्षणाच्या फी भरण्यासही अडचणी येत आहेत. जर तुम्हालाही अशा प्रकारची समस्या येत असेल तर शिक्षण कर्ज घेऊन आपण आपला अभ्यास पूर्ण करू शकता.

भारतीय स्टेट बँक (एसबीआय) आणि इंडियन बँक यांच्यासह अनेक बँका अशा आहेत की केवळ देशात अभ्यास करण्यासाठीच नव्हे तर परदेशातील अभ्यासासाठी देखील स्वस्त दरात शैक्षणिक कर्जे उपलब्ध करून देत आहेत. या ठिकाणी आपण जाणून घेऊयात की, कोणत्या बँकेतून किती कर्ज घेतले जाऊ शकते आणि कोणत्या व्याज दरावर घेतले जाऊ शकते .

* यात अभ्यासाशी संबंधित सर्व खर्चाचा समावेश आहे. मुलांचे ग्रॅज्युएशन, पोस्ट ग्रॅज्युएशन किंवा प्रोफेशनल कोर्ससाठी विद्यार्थी किंवा त्यांचे पालक बँकांकडून शैक्षणिक कर्ज घेऊ शकतात. येथे अट अशी आहे की शैक्षणिक संस्था सरकार मान्य असावी.

आपल्याकडे ज्या बँकेत आधीपासून खाते आहे अशा बँकेकडून शैक्षणिक कर्ज घेणे सोपे आहे. शैक्षणिक कर्जात महाविद्यालय, वसतिगृह, ग्रंथालय, अभ्यासासाठी संगणक खरेदी तसेच आंतरराष्ट्रीय शिक्षणाच्या बाबतीत प्रवास खर्च यांचा समावेश आहे.

 कोणती बँक कोणत्या व्याज दरावर कर्ज देत आहे हे जाणून घ्या

बँक         व्याज  दर (%)         भारतात शिक्षणासाठी     परदेशात शिक्षणासाठी        कालावधी
एसबीआई –   8.85 ते  9.30            10 लाख                     20 लाख            10-12 वर्ष
एक्सिस बँक- 13.70                   75 लाख                      75 लाख                    7 वर्ष
आईडीबीआई बँक-   9.50            10 लाख                          20 लाख        10 – 15 वर्ष
कॅनरा बँक  –       9.95                      10 लाख                        20 लाख                   10 – 15 वर्ष
यूको बँक  –     10.65                      10 लाख                        20 लाख        10 – 15 वर्ष
पंजाब नेशनल बँक-  8.45                   10 लाख                         20 लाख      10 – 15 वर्ष

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button