Money

मोठी बातमी : ‘गुगल पे’ आता राहणार नाही फ्री; होणार ‘हा’ बदल

अहमदनगर Live24 टीम, 24 नोव्हेंबर 2020 :-आपण गूगल पे वापरत असल्यास, ही बातमी आपल्यासाठी उपयुक्त आहे. वास्तविक, Google पे वर व्यवहार करणार्‍यांच्या खिशावर आता ताण पडणार आहे. गुगल पेने जानेवारीपासून त्याच्या वेब अॅपवर पीअर-टू-पीअर पेमेंट्स बंद करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

त्याऐवजी, कंपनी त्वरित पैसे हस्तांतरणाचा पर्याय देईल. परंतु नवीन सुविधा विनामूल्य असणार नाही, त्याऐवजी वापरकर्त्यांना शुल्क भरावे लागेल. गुगल पे देय देण्याची सुविधा तसेच मोबाईल अ‍ॅप किंवा pay.google.com वरून पैसे पाठविण्याची सुविधा प्रदान करते.

चार्ज:-  गुगलने एक नोटिस जारी केली आहे ज्याद्वारे वापरकर्त्यांना असे सांगितले गेले आहे की पुढील वर्षी जानेवारीपासून वेब अ‍ॅप साइट कार्य करणार नाही. गूगल पेने म्हटले आहे की 2021 च्या सुरूवातीस युजर्स पैसे पाठविण्यासाठी आणि प्राप्त करण्यासाठी pay.google.com वापरू शकणार नाहीत. एखाद्यास पैसे पाठविण्यासाठी आणि प्राप्त करण्यासाठी नवीन Google पे अ‍ॅप वापरावे लागेल.

 कंपनीचे काय म्हणणे आहे ?:-  एका निवेदनात गूगल पेने म्हटले आहे की 2021 च्या सुरूवातीस आपण पैसे पाठविण्यासाठी आणि इतरांकडून पैसे प्राप्त करण्यासाठी pay.google.com वापरू शकणार नाही. पैसे पाठविण्यासाठी आणि प्राप्त करण्यासाठी नवीन Google पे अ‍ॅप वापरा. इन्स्टंट मनी ट्रान्सफरवरही Google पे शुल्क आकारेल. जेव्हा आपण आपल्या बँक खात्यात पैसे ट्रांसफर करता तेव्हा त्यास 1-3 वर्किंग डेज लागू शकतात. डेबिट कार्ड वरून ट्रान्सफर सहसा त्वरित होते. जेव्हा आपण डेबिट कार्डद्वारे पैसे हस्तांतरित करता तेव्हा 1.5 टक्के किंवा 0.31 डॉलर (जे काही जास्त असेल ते ) शुल्क आकारले जाते.

सादर केले नवीन डिझाइन :- गेल्या आठवड्यात गुगलने आपल्या Google पे अ‍ॅपमध्ये (Android आणि iOS दोन्ही वापरकर्त्यांसाठी) एक मुख्य रीडिझाइन सादर केले. नवीन अॅप केवळ व्यवहारच हाताळत नाही तर आपल्या दैनंदिन खर्चाचा मागोवा ठेवू देतो. नवीन Google पे अ‍ॅप डिजिटल पेमेंट प्लॅटफॉर्म तसेच मेसेजिंग टूल म्हणून देखील कार्य करते.

वैशिष्ट्य काय आहे:-  रीडिझाइन केलेले गूगल पे अ‍ॅप आपल्याला ज्या लोकांशी सर्वात जास्त पैशांचा व्यवहार करतात ते कॉन्टॅक्ट पाहण्याची सुविधा देतो. आता आपण एखाद्या संपर्कावर क्लिक करण्यास आणि आपल्या मागील व्यवहाराचा तपशील पाहण्यास सक्षम असाल. त्याच चॅट बॉक्समध्ये आपल्याला पैसे भरण्याची, पैशांची विनंती करण्यासाठी किंवा बिल शेअर करण्याचे पर्याय मिळतील. सध्या गुगलने अमेरिकेत नवीन अ‍ॅप सुरू केले आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button